Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่อง ES-339 และอื่นๆหน่อยครับ
Author Message
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: ถามเรื่อง ES-339 และอื่นๆหน่อยครับ
Blue junior เป็น Amp All tube ใน line ของ Hod rod Series ครับ มีหลายรุ่นครับ Pro Junior,Blue DeVille พวกๆนั้นครับ ไปหาข้อมูลใน web site fender ได้
สมัยก่อน พวก All tube ตั้งแต่ Hot rod ขึ้นไปผลิตใน USA ครับ ตอนหลังจำไม่ได้แล้วว่าปีไหนย้าไปผลิตใน Mexico ครับ เหลือแต่รุ่นใหญ่อย่าง Vintage ressiue และ custom ครับที่ยังผลิตใน USA

ส่วนเรื่องเสียงที่หลายคนบอกว่า USA เสียงดีกว่า Max นั้น ผมว่าไม่น่าเกี่ยว ของเหมือนกัน ทำที่ไหนก็เหมือนกัน แล้วอเมริกา กับแม๊กซิโก พรมแดนมันก็ติดกัน มันเป็นค่านิยมมากกว่าครับ

แต่ถ้าหา Us ได้ก็ดีมันเทห์ดี Made in USA ครับ
20-11-2011, 18:35
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามเรื่อง ES-339 และอื่นๆหน่อยครับ - by Teera - 20-11-2011, 18:35

Forum Jump: