Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามหลายเรื่องค่ะ
Author Message
BytSerk Offline
PsyCho

Likes Given: 0
RE: ถามหลายเรื่องค่ะ
1. ถ้าให้สายมันใช้ได้นานขึ้น ควรเช็ดครับ เช็ดเปล่าๆ ก็ได้ ใช้น้ำยาก็ได้ ผมเคยใช้แค่ fastfret กับ Dunlop อันแรกเป็นน้ำยา อีกอันเป็นแท่งผ้าจุ่มน้ำยา เลือกเอาตามความสะดวกเล้ย ต้องใช้ผ้าแห้งเช็ดซ้ำทั้งคู่เลยครับ

2. สงสัยต้องทำตามน้า Art แล้วครับ เคยได้ยินแบบนั้นเหมือนกัน ส่วนตัวผมไว้เล็บ 5 5

3. เรื่องสายนี่โดยส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเอาแค่เรื่องขนาดสายเนี่ย เลือกที่เราเล่นถนัดดีกว่าครับ ผมเล่นกลางคืนต่อเนื่องนานๆ เคยใช้ .357 อยู่พักนึง แต่ก็ตายไปหลายศพ (....) // .12 อยู่พักนึง รู้สึกนิ้วมันล้าครับ พอเปลี่ยนเป็น .11 สบายนิ้วขึ้นเยอะ เสียงเบาลงนิดนึง เอาที่เหมาะกับการเล่นน้าจะดีนะครับ

4. มีครูด้วย เล่นเองด้วย ผมว่าข้อดีของการฝึกเองคือมันไปเร็ว อาจจะไร้ระบบ แต่เราก็ได้ฝึกในสิ่งที่เราอยากทำ ไม่ได้ต้องไปเรียนอะไรซ้ำๆ เป็นเดือน คือผม Anti การเลี้ยงเด็กเอาตังค์น่ะครับ .... แต่ถ้าป้าจ๋าเคยมีทักษะ Classic มาแล้วนี่น่าจะไม่มีปัญหานี่ครับ ผมก็แตะ Classic มาบ้างขำๆ ใช้กับ Folk ได้ดีนะ

5. ขอบคุณสำหรับคำถามครับ
[Image: 1244014887.gif]
28-02-2008, 12:53
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
hidden - by Therock - 28-02-2008, 00:23
RE: ถามหลายเรื่องค่ะ - by BytSerk - 28-02-2008, 12:53

Forum Jump: