Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีคำถามเกี่ยวกับกีตาร์(และพิคอัพ)ของ "BC RICH"
Author Message
nat4910 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
มีคำถามเกี่ยวกับกีตาร์(และพิคอัพ)ของ "BC RICH"
เกริ่นก่อนเลยนะครับ ผมเป็นคนนึงที่ชื่นชอบแนวเพลงเมทัลเป็นส่วนตัวอยู่แล้ว แต่ไม่มีปัญญาพอที่จะซื้อกีตาร์ดีๆ -- และน้ำเสียงโหดบาดใจได้

มาเจอยี่ห้อนี้เลยครับ B.C.RICH ด้วยรูปทรงแสนสะดุดตาของมัน และมีกิตติศักดิ์ที่เคยได้ยินมาว่า เสียงโหดนักโหดหนา ด้วยราคาที่ไม่แพงมาก จนทำให้อยากได้เป็นเจ้าของ

แต่ก็มีคำถามบางข้อที่เกิดขึ้นในหัวของผม ดังนี้เลยครับ

1.ด้วยราคาที่ถูกแสนถูก อยากทราบแหล่งผลิต ชื่อเสียง-ชื่อเสีย ของแหล่งผลิตครับ
2.กีตาร์บางตัว มีพิคอัพตัวเดียว "และไม่มีปุ่มTone" อย่าง Avenge SOB
[Image: 012308.jpg]
เทียบกับอีกตัว ราคาเท่ากัน คือ Warlock Revenge
[Image: 012311.jpg]
มีปุ่มTone และ มีพิคอัพถึงสองตัว และมีซีเลคเตอร์สามทาง

ทั้งสองตัวนี้ ต่างกันอย่างไรครับ !!

3.เนื้องานเป็นยังไงครับ ด้านความละเอียดของงาน

ส่วนพิคอัพ เท่าีที่สังเกตุ กีตาร์ของBC Rich จะมีเพียงสองรุ่นเท่านั้นที่ใส่พิคอัพขาโหดอย่าง EMG คือซิกเนทั้งหลายของป๋าเคอร์รี่ คิง(Slayer) และ Warlock

พิคอัพที่กีตาร์ตัวอื่นใส่คือ
1.BC Rich B.S.D.M
2.Rockfield Fat ass
3.Rockfield Mafia

ทั้งสามตัวนี้ มีข้อดี ข้อเสียอย่างไรบ้างครับ และถ้าเทียบความโหด(Distrotion/High Gain/Metalzone)กับพิคอัพขาโหดอย่าง EMG และ Duncan

14-09-2011, 16:19
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
มีคำถามเกี่ยวกับกีตาร์(และพิคอัพ)ของ "BC RICH" - by nat4910 - 14-09-2011, 16:19

Forum Jump: