Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ใหม่ในเมืองไทยมีประกันใหมครับ ?
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: กีต้าร์ใหม่ในเมืองไทยมีประกันใหมครับ ?
yodchula Wrote:ผมเคยมีประสบการณ์เคลมครับ 2 ครั้งด้วยกัน

ครั้งแรกกีต้าร์ Fingerboard มันแยกออกจากคอ แยกขนาด เอา Pick ขนาด Hard ยัดลงไปได้
อาการนี้เป็นหลังจากผมซื้อไปได้ซัก 2-3 เดือน พอยกไปให้ที่ร้านดูร้านก็ส่งกีต้าร์ตัวนี้กลับ
แล้วอีกราว 1 เดือนก็ส่งตัวใหม่มาให้ผม ประทับใจมากๆครับ

ครั้งที่สอง Preamp ของกีต้าร์เสีย กลังจากซื้อไปเกือบปี ผมก็ยกไปให้ที่ร้านดู
บริษัทที่เมกาก็ส่ง Preamp มาให้เปลี่ยนโดยไม่คิดเงินใดๆทั้งสิ้นครับ อันนี้ก็ประทับใจเช่นกัน Smile

ใด้ยินแล้วก็สบายใจครับ ผมพอเดาใด้ว่าตัวที่ preamp เสียเป็นยี่ห้ออะไรแต่ตัวที่
ทางร้านสั่งตัวใหม่ให้เลยนี่เป็นร้านเดียวกันหรือเปล่าครับ
26-02-2008, 10:23
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ใหม่ในเมืองไทยมีประกันใหมครับ ? - by pood - 26-02-2008, 10:23

Forum Jump: