Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
..... เวลาที่ผม จะซื้อ-ขาย ของ ผมเเปรียบเทียบ ข้อมูลกับ............
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ..... เวลาที่ผม จะซื้อ-ขาย ของ ผมเเปรียบเทียบ ข้อมูลกับ............
ถ้าน้าแป้งเริ่มต้นการช้อปจากราคาที่ Guitar Center ลงขายในเว้บก็หมายความว่าน้าแป้งจะต้องซื้อที่ minimum advertised price ซึ่งไม่ใช่ราคาที่ถูกสุดครับ ถ้าจะซื้อในราคาต่ำสุดต้องกดเข้าไปที่ in-store clearance section ครับ

[Image: YvNwA.jpg]

ตามปกติแล้วคำว่า clearance คือการเอาของที่ขายไม่ออกมาลดราคาเกือบเท่าทุนรือต่ำกว่าทุนเพื่อระบายสต้อคแต่ Guitar Center ใช้มุขนี้เพื่อเอาของมาขายตัดราคาร้านเล็กๆครับ ถ้าดูด้านซ้ายบนจะเห็นว่าสินค้าที่เขาเอามาขายแบบรุสต้อคมันมีถึง 173,109 รุ่นซึ่งก็น่าจะเป็นสินค้าส่วนใหญ่ของร้านแล้วครับ ส่วนราคาขายจริงนั้นต้องโทรฯไปต่อรองเอง อีเมล์ไม่ใด้ครับเพราะมันมีหลักฐานว่าเขาขายตัดราคาชาวบ้าน

29-08-2011, 12:36
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ..... เวลาที่ผม จะซื้อ-ขาย ของ ผมเเปรียบเทียบ ข้อมูลกับ............ - by pood - 29-08-2011, 12:36

Forum Jump: