Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
..... เวลาที่ผม จะซื้อ-ขาย ของ ผมเเปรียบเทียบ ข้อมูลกับ............
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: ..... เวลาที่ผม จะซื้อ-ขาย ของ ผมเเปรียบเทียบ ข้อมูลกับ............
........... จากประสบการณ์ ผมเคยสั่งซื้อกีต้าร์ จากเมกาฯ 2 ตัว
........... ตัวแรกซื้อที่ ร้าน GuitarCenter ราคาตามเวป แป๊ะ เลย แถม ยังโดนภาษี ประจำรัฐฯ ถ้าส่งต่าง รัฐโดนค่าขนส่ง อีก ....... สรุปตัวแรกโดนไปช้ำ ...... แต่ไม่เป็นไร ราคายังถูกกว่าตัวแทนจำหน่าย ในบ้านเราอีก แยะ (เป็นหมื่นเลย)...... เลยรู้สึก สะใจ (ร้าน XXXสยอง )ไปเลย
........... ตัวที่ 2 ตอนนั้นที่เมืองไทยยังไม่มี ใครเอาเข้ามาขาย....ซื้อที่ ร้าน Musician's Friend ปรากฏว่า หลานชายไปต่อราคา เลยได้ลด ค่าภาษี กะค่าขนส่ง แต่ราคาก็ตาม เวป นะครับ
........... หลังจากนั้น หลานชายผมเขาจะติดต่อและ ซี้กับ Musician's Friend แต่ราคาก็ตามเวปฯ แต่ดีตรงที่ ซื้อมาแล้ว ไม่ถูกใจ นานเป็นเดือนยังขอคืนเงืนได้เฉยเลย...... (ผมเปลี่ยนใจเอง)
........... จากประสบการณ์ดังกล่าวในข้างต้น ผมเลย เชื่อ ตามเวป Musician's Friend เลย...
........... แต่ตอนนี้คงไม่ซื้อของนำเข้าอีกแล้วเพราะ เดี๋ยวนี้ ราคาของใหม่ ยี่ห้อดังๆในไทย ร้านเขาตั้งราคาแพงกว่า หิ้ว 5-6พันบาทเอง
........... โดยเฉพาะ ร้าน มิวสิกโซลูชั่น หรือ ธีระ หนะ ขอชมเชย เลย......
28-08-2011, 22:39
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ..... เวลาที่ผม จะซื้อ-ขาย ของ ผมเเปรียบเทียบ ข้อมูลกับ............ - by กีต้าร์เก่า - 28-08-2011, 22:39

Forum Jump: