Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี
(26-08-2011, 12:11)pop_250823 Wrote:
(26-08-2011, 11:58)povation Wrote:
(26-08-2011, 11:35)Guidejung Wrote: ผมคิดว่าของพี่ป๋อเป็นกระติกแล้วหละแก้วไม่พอครับ ทุกวันนี้ที่พี่เก็บกีต้าร์ก็เป็นความสุขทางใจไม่เดือดร้อนใคร (แต่ทำให้ผมเดือดร้อนอยากได้ไปหมดฮ่าๆตัวโน้นก็ดีตัวนี้ก็ดี)ไม่ได้ทำผิดกมหรือศีลธรรมแถมยังแบ่งปันให้เพื่อนๆพี่ๆน้องได้ไปเยี่ยมชม เล่น สัมผัส กอด ดม ต่างๆนาๆ สู้ต่อไปครับพี่ป๋อเป็นกำลังใจ Buy it Now!!!!

ผมเก็บทั้งไฟฟ้าและโปร่งแต่มีตามกำลังน้อยนิดครับ ส่วนผมบ้านจนๆคงเป็นแก้วเล็กๆที่เก็บยี่ห้อละตัว (Martin, Taylor, Gibson, Guild) ส่วนยี่ห้อที่ชอบ(Lowden)ก็อาจจะหลายๆทรงก็เพียงพอครับ แต่ใจก็อยากได้ Kevin Ryan, Olson แต่คงไม่มีปัญญาดูแต่รูปไปก่อนครับ

Buy It Now แปลว่าอะไรครับ แต่ก่อนจำได้ดี แต่เดี๋ยวนี้เลือนลางแล้ว

โพสต์ย่อหน้าที่สองนั่นเป็นอาการระยะฟักตัวของผมสมัยหนึ่งเลยครับน้องไกด์จัง

(26-08-2011, 11:55)pop_250823 Wrote: มีน้อยไปก็ไม่ดี ผมมีโปร่ง 3 ตัว 2ใน3เสื่อมสภาพจากการใช้งาน เหลือที่พอจะใช้งานได้จริงอยู่แค่ตัวเดียวแต่ก็ไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่ ติดๆดับก็ต้องใช้มันทุกวันเพราะไม่มีไว้เป็นอะไหล่เลย Sad

ที่เหลือกิน เหลือเก็บเป็นส่วนเกิน จะนำเงิน สะสม ไว้ซื้อ.....ตัวใหม่อะไรครับ
เล่นจนคุ้มเลยนะน้องป๊อบ เปรียบเสมือนใช้ยาสีฟันจนหมดหลอด บีบหลอดจนแบน (เห็นภาพไหม) ผมสนับสนุนแนวความคิดประหยัดและคุ้มค่าแบบนี้
บอกแล้วว่ากีตาร์ขาดมือให้มายืมไปเล่น กล้าๆหน่อย คนกันเอง!
ขอบคุณครับ สักวันคงได้รบกวนครับ

บ้านเต่ารออยู่ จะดีใจถ้าหากให้ยืมแล้วนำไปเล่นทำประโยชน์ได้เงินงอกเงยไว้ซื้อกีตาร์ที่อยากได้ครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
26-08-2011, 12:14
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี - by povation - 26-08-2011, 12:14

Forum Jump: