Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี
(26-08-2011, 08:43)piggyprince Wrote: คราวนี้วกกลับมาน้ำในแก้วของผมบ้าง อย่างที่บอกไปว่าแก้วผมมันเล็กครับ ตอนนี้คิดว่าเกือบเต็มแล้ว แถมยังได้เพื่อนๆพี่ๆน้องที่คอยแบ่งน้ำให้จิบเป็นครั้งคราว แค่นี้ก็สุขสุดๆแล้วครับ คงไม่สามารถดั้นด้นไปหาเพิ่มเติมได้แล้วเพราะกลัวว่าต้องไปใช้แก้วใหญ่กว่าเดิม แค่นี้เกินพอสำหรับผมแล้วครับ Big Grin
ที่สำคัญผมเองก็ได้อานิสงค์จากน้องชายที่แสนดี แม้จะรู้จักกันไม่นานแต่ก็ตลกดีที่มีอะไรหลายๆอย่างคล้ายกันมากๆ แถมบ้านอยู่ใกล้กันอีก แถมบ้ากว่าผมอีก ข้อนี้ขอย้ำว่าบ้ากว่าเยอะ 555 (แอบนินทามันผ่านบอร์ดเลยBig Grin) ก็เลยตกลงกันว่าจะแบ่งกันจิบน้ำในแก้วของแต่ละคนครับ มีกันคนละรสชาติจะได้ไม่เลี่ยน 555 นโยบายประหยัดพอเพียง (ตรงไหนหว่า เห็นน้องมันบอกจะจัดหนัก T T )

หลายๆครั้งผมได้แง่คิดดีๆจากพี่ป๋อและพี่ๆที่สนิทกันในบอร์ด ผมคิดอยู่ตลอดเลยครับว่าสังคมดีๆหาไม่ได้ง่ายๆ
โดยเฉพาะผู้คนที่สอนสั่งแนะแนวดีๆให้ และแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นในเชิงสร้างสรรค์ ถือว่าโชคดีที่ได้เจอะเจอและได้เป็นพี่น้องกันครับ

ด้วยรักและเคารพเสมอครับ พี่ป๋อ พี่ชายที่แสนดี
(26-08-2011, 08:41)cin Wrote: ผมว่าถ้าพี่ป๋อมีความสุขจากการสะสม ทำให้ตนเองและครอบครัวไม่เดือดร้อน
จากการนี้ก็ทำไปเถอะครับ มันจะล้นไปเต็มแก้วอีกกี่ใบก็ไม่สำคัญหรอกครับ ถ้าใจเป็นสุข
แต่ถ้าพูดเกี่ยวกับการลงทุน ผมว่าอาจจะมีอย่างอื่นที่ได้ผลตอบแทนดีกว่ากีต้าร์แน่นอน
แต่มันจะทำให้พี่ป๋อมีความสุขเท่ากับการสะสมกีต้าร์หรือป่าว
ผมว่าพี่ป๋อต้องตอบตัวเองครับ

นั่น สั้นๆแต่เด็ด ผมเขียนอะไรยืดยาวเนี่ย 555

นี่ ยาวๆ แต่เข้าถึงความรู้สึกที่ดีต่อกัน
ขอบคุณครับ แล้วน้ำที่จะเติมในแก้วครั้งต่อไปเป็นน้ำอะไร สีอะไรครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
26-08-2011, 09:39
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี - by povation - 26-08-2011, 09:39

Forum Jump: