Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสียงกีต้าร์ผมมันเป็นงี้ครับ(มีเสียงประกอบ) แก้ไขยังไงดี
Author Message
dugkskub Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
A2Nofunalound  เสียงกีต้าร์ผมมันเป็นงี้ครับ(มีเสียงประกอบ) แก้ไขยังไงดี
มันเป็นเสียงจี่ๆ ครับ ถ้าไม่เล่นอะไรเลยจะดังมาก แต่พอเล่นจะเบาลง แต่ก็ยังมีเสียงจี่แทรกๆเข้ามา

ผมใช้ กีต้าร์ LTD Alexi 600 ครับ pick up emp-hz
เอฟเฟค boss GT-10
แอมป์ Roland Cube 30 วัตต์

ไม่ทราบว่าผมปรับค่าอะไรตรงไหนผิดไปรึเปล่าครับ เพราะถ้าเล่นเสียงคลีนเลือก ตู้ไหนก็แทบไม่มีเสียงจี่เลย

แต่ถ้าเล่นเสียงแตก จะมีทุกครั้งครับ แล้วแต่มากน้อยตามตู้ หรือ ถ้าเพิ่ม comp เข้าไป ก็ยิ่งดังครับ

ในคลิปนี้ใส่เกนน้อยมากเลยครับ แต่ก็ยังดัง ถ้ายิ่งเกนเยอะยิ่งดังครับ แก้ไขตรงไหนได้บ้างครับ ผมมีปัญหากับเสียงจี่มาตั้งแต่กีต้าร์ squier vintage ตัวก่อนแล้วอะครับ ปรับไม่เป็น

http://www.4shared.com/audio/7khqaGi1/02_online.html

ไฟล์เสียงที่อัดมาคร่าวๆให้ได้ยินเสียงจี่ครับ
23-08-2011, 22:48
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
เสียงกีต้าร์ผมมันเป็นงี้ครับ(มีเสียงประกอบ) แก้ไขยังไงดี - by dugkskub - 23-08-2011, 22:48

Forum Jump: