Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าหนุ่มมีญาติอยู่ที่หาดใหญ่ป่าวครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: น้าหนุ่มมีญาติอยู่ที่หาดใหญ่ป่าวครับ
แหม น้าหนุ่มครับ

เพลงเพราะๆ มันไม่เกี่ยวกับฝีมือหรอกครับ
ว่ากันตรงๆ ผมยังไม่เคยเห็นน้า่หนุ่มโชว์ทักษะทางกีต้าเยอะๆก็จิงครับ เพราะปกติเห็นแต่ตีคอร์ดร้องเพลง แต่......
เพลงที่น้าหนุ่มเล่นออกมาเนี่ยมัน "เพราะ" นะครับ

พวกทักษะสูงๆ ทางกีต้า ผมคิดว่ามัน "น่าดู" มากกว่า "น่าฟัง" ครับ
มันดูตื่นตาตื่นใจ แบบว่า...เฮ้ยกีต้าทำแบบนี้ได้ด้วย!!.....โห กีต้าตัวเดียวหรอวะเนี่ย!!!
มันเหมาะสำหรับใช้ทั้ง "ตา" และ "หู" เพื่อเสพรับ
ถ้าใช้แต่หูฟังอย่างเดียวมันจะรู้สึกธรรมดาครับ เพราะแบบธรรมดาๆ หรือบางทีอาจจะไม่เพราะเลยด้วยถ้ามันติสท์เกินไป
แถมคนเล่นยังเหนื่อยกว่าอีกตะหาก

แต่ดนตรีของน้าหนุ่มเป็นแบบว่า ไม่ต้องดูก็ได้ จะไปไหนมาไหน จะทำอย่างอื่น จะกินข้าว จะคุยกะเพื่อน
แต่ก็ได้ยินที่ริมโสตประสาท ไม่ต้องดูก็รู้ว่าเพราะ อะไรงี้อ่ะครับ
เพราะเท่ากัน แต่เหนื่อยน้อยกว่าเยอะครับ

แล้วยิ่งเป็นร้านอาหาร
ถ้าเล่นเก่งเกินไป เดี๋ยวก็มีแต่คนมาสั่งโค้กขวดเดียว ดูทั้งคืน ไม่ยอมสั่งอาหารพอดีครับ

ว่าแต่...ไม่ได้เจอกันนานยังตลกเหมือนเดิมป่าวครับ Big Grin
20-08-2011, 22:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้าหนุ่มมีญาติอยู่ที่หาดใหญ่ป่าวครับ - by dear709 - 20-08-2011, 22:40

Forum Jump: