Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าหนุ่มมีญาติอยู่ที่หาดใหญ่ป่าวครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
น้าหนุ่มมีญาติอยู่ที่หาดใหญ่ป่าวครับ
ผมไปทำงานที่สงขลา หาดใหญ่ มาครับ
เลิกงานแล้วก็ได้ไปกินเหล้าที่ Westside Saloon เป็นร้านตกแต่งแนวคันทรี่ครับ
(จริงๆแล้ว ตอนแรกเนี่ยผมจะไปหาคาราโอเกะขาขาวนั่งดริ๊งครับ Big Grin )
แต่พี่คนขับรถแนะนำว่าไปที่นี่ดีกว่า เค้าพาแขกฝรั่ง มาเลย์ มาเที่ยวแล้วติดใจทุกคน
ผมก็เออออห่อหมกตามๆไปครับ แอบเศร้าในใจไปด้วยเพราะอยากไปเกะมากกว่า Shy
ก็กะว่าถ้าไม่ถูกใจก็จะนั่งแป๊บเดียวแล้วไปคาราโอเกะให้ได้ครับ Big Grin
แต่!!..พอดนตรีเริ่มเท่าันั้นล่ะครับ ใครมาชวนกลับผมโกรธยันหลานบวชเลยครับ ชอบมากๆ มันส์มากๆ

ดูๆไปแล้วก็นึกว่าทำไมมาเล่นต่างจังหวัด ไปกรุงเทพน่าจะรวยกว่านี้เพราะเล่นดีมาก
(คิดว่าต่างจังหวัดได้ค่าตัวน้อย เพราะผมมีเพื่อนเปิดร้านเหล้าที่เชียงใหม่เนี่ยมันให้ค่าตัวนักดนตรีเบรคละ 300 เองครับ แล้วตอนนี้ร้านก็เจ๊งไปแล้วครับ Big Grin )
ปรากฏว่า...คำถามที่ว่าทำไมไม่ไปเล่นที่กรุงเทพก็ได้รับคำตอบครับ

คือ!!!..แขกฝรั่งกะมาเลย์ทิปหนักอ่ะครับ
เดี๋ยวๆก็แบงค์ม่วง เดี๋ยวๆก็แบงค์เทา เอาไปฝากเด็กเสิร์ฟเหน็บที่ขาไมค์เพื่อขอเพลงอ่ะครับ
ผมคิดว่าต้องได้มากกว่าค่าตัวที่ร้านให้แน่เลย

ร่ายมายาวแล้วก็มาถึงประเด็นของกะทู้นี้ครับ Tongue
วงที่เค้าเล่นอ่ะครับ มีมือเบสคนนึง บุคลิกท่าทางคล้ายน้าหนุ่มมากๆ
พอมีแขกขึ้นมาร้องแจม เค้าก็ล้อเลียนเล็กๆ น้อยๆ ขำๆ ซึ่งไอ้มุกที่ล้อเลียนเนี่ยก็คล้ายน้าหนุ่มครับ
ตลกมาก และที่สำคัญ..เก่งมากด้วย
ผมไม่ใช่คนเบสแต่ผมยังรู้สึกได้ว่าเค้าเล่นเบสได้เทพมากด้วยอ่ะ (หรือที่รู้สึกว่าเก่งเพราะผมเล่นเบสไม่เป็นหว่า Big Grin )

แหม อยากไปอีกจัง ดีกว่าวงกรุงเทพที่เคยไปฟังหลายๆวงเลยครับ
19-08-2011, 12:24
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
น้าหนุ่มมีญาติอยู่ที่หาดใหญ่ป่าวครับ - by dear709 - 19-08-2011, 12:24

Forum Jump: