Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Once in a lifetime in Melbourne
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: Once in a lifetime in Melbourne
ขอบคุณแอร์การบินไทยผู้น่ารัก ที่แวะมาถามผมว่า
"ไม่นอนเหรอคะ โอ้วใช้กล้องโปรแบบนี้ต้องถ่ายได้สวยแน่ๆเลย ท้องฟ้าวันนี้เป็นใจมากๆเลยนะคะ"

ขอบคุณมากๆครับที่ไม่ตำหนิผมเรื่องหยิบกล้องขึ้นมาถ่ายรูป แถมผมก็เหมือนเด็กที่กระโดดข้ามฝั่งไปดูวิวและถ่ายรูปซะเพลินเลย 555

Photobucket
(15-08-2011, 12:35)Maow Wrote: ไม่นึกว่าน้องหมูก็ชอบดูเรื่อง "รุ้งเจ็ดสีมณีเจ็ดแสง"

555 ผมเกิดไม่ทันเรื่องนี้อะพี่หม่าว Tongue
ปล.เป็นไงมั่งอานุภาพกล้อง 5Dmk2 อย่าเพิ่งขายไปซื้อรุ่นอื่นล่ะพี่ ของเค้าดีนะ Big Grin
อีกซักหน่อย ซูมเข้าไปให้เห็นเมฆว่าสวยขนาดไหน ผมล่ะช๊อบชอบบบบบบ

Photobucket
Photobucket
Photobucket
เดี๋ยวจะหาว่ามาเทสีในPhotoshop เค้าเปล่าน้า.....
รูปนี้ไม่ได้ใส่ CPL Filter ครับ Big Grin

ดูแสงสีทองของดวงอาทิตย์ดิ โหยยยยยย สวยยยยยอ่า.....

Photobucket
ส่วนรูปนี้กลับมาใส่CPL Filter
ถ่ายให้เห็นWindow Seatด้วยครับ สวยเนอะ Big Grin
Photobucket
โลกเราเนี่ยมันช่างสวยงามยิ่งนัก ช่วยกันรณรงค์รักษ์โลกไว้ให้ลูกหลานเรานะครับ

Photobucket
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

(This post was last modified: 15-08-2011, 12:47 by piggyprince.)
15-08-2011, 12:37
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Once in a lifetime in Melbourne - by piggyprince - 15-08-2011, 12:37
RE: Once in a lifetime in Melbourne - by Maow - 15-08-2011, 12:49

Forum Jump: