Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อันนี้มันสาย Gibson ปลอมหรือแท้!!!
Author Message
cort Offline
Member

Likes Given: 14
RE: อันนี้มันสาย Gibson ปลอมหรือแท้!!!
ด้วยไว ก็เลยไปซื้อที่ แถว อ่อนนุช มาดูรูปกันครับ เป็นอย่างที่สงสัยกัน คือด้านหน้ามันก็เรียบๆ มีแค่โลโก้ กับขนาดของสายครับ

ที่นี้พอเปิดฝา ผมก็เห็น ลายน้ำที่อยู่ด้านในซองครับ    

ก็เลยถึงกาลละ แงะ แบะออกมาดูกันครับ อันนี้ด้านหน้า ครับ    

จากนั้นก็มาดูด้านในซองกัน แบะ ให้เห็นกันจะๆ

ก็พอจะสรุปได้ครับว่าของแท้มันต้องมีลายน้ำด้านใน ซึ่งถ้าอยู่ในซองที่ ซีลเอาไว้ก็จะมองไม่เห็นลำบากมาก เอทำงัยดีหว่าคิดก่อน แด๋วมา
นึกออกแล้วครับ ก็ยกส่องไฟ เอาดื้อๆ เลยแล้วกัน 555+ ง่ายดี    

อ้อ ขยับๆ ให้ซองมันพ้นกันหน่อยแล้วกันครับ จะได้มองเห็น

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 20-08-2011, 10:57 by cort.)
20-08-2011, 10:26
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อันนี้มันสาย Gibson ปลอมหรือแท้!!! - by cort - 20-08-2011, 10:26

Forum Jump: