Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้า Povation กับ น้า ยอดเยี่ยม ทั้งคู่เป็นเพื่อนรักกันใช่มั้ยครับ
Author Message
bluebird Offline
Member

Likes Given: 10
RE: น้า Povation กับ น้า ยอดเยี่ยม ทั้งคู่เป็นเพื่อนรักกันใช่มั้ยครับ
(12-07-2011, 16:05)povation Wrote:
(12-07-2011, 15:48)anthonyjason Wrote: เห็นแบบว่า แซวกันแรงๆบ้าง คุยข่มหรือ ประมาณว่าดุกันบ้าง

ผมก็ งงๆ ว่าทั้งคู่แหย่กันเล่นเหมือนเพื่อนรักกันใช่มั้ยครับ

คล้ายกรณีของ เฮียหมอ กับ อานอส แห่งคลื่น FM 99.00 ที่จัดรายการด้วยกัน แต่พูดขัดกัน เผากันเองตลอดรายการ

มันอาจจะเป็นคำถามที่ไม่ดี แต่ผมสงสัยมานานแล้วครับ

เรารู้จักกันที่ร้านนครหลวงการดนตรี สาขา Fortune เมื่อ 4-5 ปีมาแล้ว แกเป็นคนปากหมาก กล้าพูด ชอบเหน็บแหนม ผมเบื่อมากแต่ก็สลัดไม่ขาดไปจากชีวิตของผม

เคยแกล้งลูกชายผมเมื่อคราวไปบ้านพักหัวหินของพี่กฤษณ (pood) คืนนั้น แกมีอาการเมาแล้วเตะลูกบอลที่ลูกผมกำลังเล่นอยู่ ตกลงไปจากชั้นสองของบ้านพัก แต่ถูกใครบางคนกดดันให้ลงไปเก็บมาคืนเด็ก ในท่ามกลางความมืด

พูดแล้วยังไม่หายแค้น นี่เห็นว่าตัวพอๆกับลูกชายของผม ไม่งั้นน่าดู!

แต่เพราะแกเป็นผู้ที่ได้ทำให้ผมรู้จักกับพี่กฤษณ (pood) ยอดกูรูแห่งบ้านสีฟ้า ความคิดแค้นเคืองจึงเลือนหายไป เหลือไว้แต่ความหมั่นไส้เข้ามาแทนที่

แกอายุน้อยกว่าผมหลายปี แต่ร่างกายเหมือนเด็กเมื่อวานซืน นิ้วสั้น แต่อายุคงไม่สั้นหรอกครับ อยู่ทรมานไปในโลกใบนี้ก่อนเหอะ

นึกออกเพียงเท่านี้ มีอีกเยอะ จะทยอยนำมาลง หากไม่เบื่อซะก่อนครับ

ฮ่าๆๆๆ ... พี่ป๋อ เปรียบเปรยได้น่ารัก และ หยอกเข้าไส้แบบคนกันเองจริงๆ Big GrinBig GrinBig GrinBig Grin
22-07-2011, 22:52
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้า Povation กับ น้า ยอดเยี่ยม ทั้งคู่เป็นเพื่อนรักกันใช่มั้ยครับ - by bluebird - 22-07-2011, 22:52

Forum Jump: