Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนน้าๆช่วยฟันธงกีตาร์ตัวใหม่ให้ผมทีคร้าบบบบ
Author Message
pongmaiauan Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
รบกวนน้าๆช่วยฟันธงกีตาร์ตัวใหม่ให้ผมทีคร้าบบบบ
สวัสดีครับน้าๆทุกท่าน
นานๆผมจะตั้งกระทู้สักทีนึง ได้แต่อ่านกระทู้ของน้าๆอย่างเดียวเป็นเวลานาน เข้าเรื่องดีกว่า สืบเนื่่องจากผมอยากจะได้กีตาร์ตัวใหม่อีกสักตัวงบประมาณ 30,000-40,000 บาท ครับ ที่พอจะเข้าตาก็มีประมาณ 3-4 ตัวข้างล่างนี้ เลยอยากให้น้าช่วยแนะนำว่า work มั้ยในช่วงระดับราคาช่วงนี้ หรือว่ามีตัวอื่นที่อยากแนะนำบอกได้เลยครับ ตัวผมเองเน้น finger มี strum บ้างประปราย อยากได้เสียงพุ่งๆ และเป็น All Solid
1. Seagull Maritime SWS Rosewood
2. Herring HO-5
3. Taylor GA4 (อันนี้้เกินงบ แต่น่าสนใจครับ)
4. Peerless PD75E

รบกวนน้าๆที่เคยได้ลองและใช้ช่วย share และ ฟันธงด้วยครับ เอาเกณฑ์ตัดสินเรื่องคุณภาพเสียง และงานประกอบเป็นหลักนะครับ ขอบคุณมากนะครับ
22-06-2011, 21:30
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
รบกวนน้าๆช่วยฟันธงกีตาร์ตัวใหม่ให้ผมทีคร้าบบบบ - by pongmaiauan - 22-06-2011, 21:30

Forum Jump: