Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
lสงสัยเรื่องovetion ครับ
Author Message
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: lสงสัยเรื่องovetion ครับ
(22-06-2011, 13:36)cin Wrote: น้ากฤษณ์ครับถามต่อนิดนึง
ถ้ามันดีจริงๆ ทำไมมันถึงเสื่อมความนิยมอย่างน่าในใจหายแบบนี้ล่ะครับ
หรือว่าเมื่อก่อนการตลาดดี หรือมีเหตุผลอื่นอีกมั้ยครับ
ผมเชื่อถ้าของดีมีคุณภาพจริงๆ ไม่น่าเสื่อมความนิยมถึงขนาดต้องขายบริษัทนะครับ

ทุกอย่างไม่เที่ยงแท้แน่นอน มีขาขึ้นขาลง สับขาหลอกบ้าง Cool
ผมวิเคราะห์ในฐานะนักการตลาด (จบเอกการตลาดคลองเตย) ว่า..
ต้องทำการตลาดใหม่ โหมทำโฆษณาและประชาสัมพันธ์ รวมถึงจ้างศิลปินดังๆมาเป็นพรีเซ็นตอร์
ไม่เกิน 5 ปี บริษัทเจ๊งแน่ๆ Tongue

เพราะคู่แข่งในปัจจุบันกับเมื่อก่อนต่างกันมาก มีการแข่งขันที่รุนแรง ยี่ห้อใหม่ๆออกมามากกว่าสิบยี่ห้อ
ผู้นำทางการตลาดอย่าง Martin, Gibson ก็โดนแย่งส่วนแบ่งการตลาดไปเยอะเหมือนกัน

ฉะนั้น..ขายให้คนอื่นไปทำต่อนั้น ถูกต้องแล้ว Big Grin

(22-06-2011, 15:04)Webmaster Wrote: แล้วสงสัยเรื่อง povation มั้ยครับ

มากเลยครับ พี่แกมีกีตาร์เยอะจัง Rolleyes
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
22-06-2011, 15:32
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: lสงสัยเรื่องovetion ครับ - by ยอดเยี่ยม - 22-06-2011, 15:32

Forum Jump: