Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากเจอพี่ๆ วงนั่งเล่นครับ
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: อยากเจอพี่ๆ วงนั่งเล่นครับ
(13-06-2011, 11:17).::.pOoH.::. Wrote:
(13-06-2011, 07:04)korkai Wrote: ปลายปีที่แล้วผมเอาตู้เบสไปขายที่ Paking Toy
พอดีเจอกับวงหนึ่งมาลอง Sound อยู่พอดี

ตอนแรกว่าจะกลับแล้ว พอได้ยินเสียงเพลงเท่านั้นแหละ
นั่งฟังต่อเลยครับ เค้าเล่นเพลงสากล ผมไม่รู้จักแต่จะบอกว่าชอบมากๆๆๆ
ถามที่ร้านเค้าบอกว่าชื่อวง นั่งเล่น
นักดนตรีจะเป็นพวกคอมโพสเซอร์ ที่มีฝีมืออยู่ในค่ายเพลง

รู้สึกว่าจะเป็นวันพุธนะครับ น้าปู

หลังๆก็แวะไปบ้างครับที่ park' แต่เจอวงหนักๆ ซะส่วนใหญ่ เล่นสะหูตึง

คงต้องโทรฯไปเช็คก่อน ไม่งั้นอาจจะได้ไปนั่งเล่นจริงๆ ไม่ได้ดู

Big Grin
(13-06-2011, 08:22)Maow Wrote: อ้าว.... จารย์ปูกลับมาแล้วหรือครับ

วงนั่งเล่นนี้รู้จักครั้งแรกก็เพราะน้าบู ที่นำเอาเพลงหนึ่งมาแนะนำ "สายลม"
ก่อน MV จะมีการพูดอะไรเล็กๆน้อยๆ รู้สึกว่าศิลปินวงนี้มองชีวิตได้เป็นธรรมชาติมาก

ไม่ทราบว่าวงนี้เขามี CD หรือสื่ออะไรออกมาบ้างหรือไม่ครับ

อยากได้ CD เหมือนกันแหะ ตอนนี้เลย add freind ใน FB ไปแล้วแบบเนียนๆ คริ คริ คริ

เดี๋ยวเข้าไปเนียนๆ แบบอาจารย์ปูบ้าง
13-06-2011, 13:59
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากเจอพี่ๆ วงนั่งเล่นครับ - by Maow - 13-06-2011, 13:59

Forum Jump: