Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากเจอพี่ๆ วงนั่งเล่นครับ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
Shy  อยากเจอพี่ๆ วงนั่งเล่นครับ
เคยได้ยินเพลงของวงนี้มาบ้างครับ แต่ล่าสุดที่ทำให้ต้องกลับบ้านมานั่งเล่นเพลง "สายลม" และหาข้อมูลเกี่ยวกับวงนั่งเล่น (แล้วก็เข้าใจเลยว่าทำไมถึงมีคุณภาพทั้งดนตรีและเนื้อร้อง)

เนื่องจากโปสเตอร์ชนะใจหนังฮอลลีวูดฟอร์มยักษ์เรื่องหนึ่งที่ตั้งใจจะไปดู ทำให้ผมเลือกดูหนังไทยทุนน้อยเรื่องนั้น ที่เข้าโรงแบบเงียบๆ "ขอบคุณที่รักกัน"...

ผมไม่เคยเห็น Trailer และไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับหนังเรื่องนี้เลย

แต่เนื้อหาและการเล่าเรื่องทำเอาน้ำตาไหลพราก

และ ณ จุดนี้...น่าจะออกโรงไปแบบเงียบๆ นานแล้วเช่นกัน

เป็นหนึ่งหนังไทยในดวงใจสำหรับปีนี้เลย

อีกเพลงที่ชอบคือ เพลงนี้ครับ

ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
(This post was last modified: 12-06-2011, 22:47 by .::.pOoH.::..)
12-06-2011, 22:47
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
อยากเจอพี่ๆ วงนั่งเล่นครับ - by .::.pOoH.::. - 12-06-2011, 22:47

Forum Jump: