Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพิ่งหัดเล่น...ช่วยชี้ทางหน่อยครับ
Author Message
นิติกรตัวน้อย Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: เพิ่งหัดเล่น...ช่วยชี้ทางหน่อยครับ
(01-06-2011, 23:43)ยอดเยี่ยม Wrote: ปรึกษานิติกรตัวใหญ่
ขาใหญ่ประจำเว็บฯได้เลยครับ Cool

แกเป็นกูรู ช่วยชี้ทางได้ทุกเรื่อง ยกเว้นทางกลับบ้าน Big Grin

กด Like เลยครับ คิดได้ไงพี่ นิติกรตัวใหญ่เนี่ย .. 555+ เจ๋งอ่า
ต้องไปขอแนวทางพี่ท่านหน่อยและครับผม ขอบคุณครับ
(02-06-2011, 09:53)SARUN Wrote: ดนตรี..เป็นเรื่องธรรมชาติ สามารถเรียนรู้ได้ด้วยตัวเองตลอดชีวิต.. โดยเอาเพลง,นักดนตรี และสิ่งรอบๆตัว เป็นครู
ช่วงหัดเล่นดนตรี
มันจะท้อก็ตอนที่เกิดอาการ.. ไม่รู้จะไปต่อยังไง และ ขี้เกียวจ มาเจอกัน
ถ้าเป็นอาการนี้บ่อยๆ ก็ควรต้องเรียน

ครูสอนเก่งๆ ไม่ใช่ว่าจะต้องเล่นได้ระดับเทพ เสอมไป
ครูสอนเก่งๆ คือผู้มีความสามารถในการถ่ายทอด ...
ดังนั้นการเรียน.ย่อมมีข้อดีกว่าแน่ เห็นชัดๆเลยก็
1.ทำให้เราเริ่มต้นได้ถูกทางและไม่เสียเวลาในการคลำทาง
2.ทำให้เรามีระเบียบ วินัย ในการฝึกฝนมากขึ้น

ลองพิจารณาดู..ถ้าไปเรียนกับครูคนไหน แล้ว เข้าท่าเข้าทาง
กลับมาแนะนำด้วยนะ จะไปเรี่ยนมั่ง Big Grin

ผมต้องลองหาอาจารย์ เพื่อฝากตัวเป็นศิษฐ์และครับ จะได้ตรงทางและมีวินัยมากขึ้น .. ถ้าหาได้จะรีบบอกเรยครับพี่ท่าน หากมีอาจารย์ท่านใดพอจะรับเด็กตาดำๆไว้เป็นศิษฐ์ ต้องขอความกรุณาด้วยคราปผม ผมตั้งใจจริงๆน้าา ... ขอบคุณมากๆครับพี่ๆ
(This post was last modified: 02-06-2011, 11:15 by นิติกรตัวน้อย.)
02-06-2011, 11:12
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เพิ่งหัดเล่น...ช่วยชี้ทางหน่อยครับ - by นิติกรตัวน้อย - 02-06-2011, 11:12

Forum Jump: