Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 2.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนพี่ๆน้าๆ ช่วยเลือกกีต้าร์ให้ผมหน่อยครับ^^
Author Message
Porsche Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
รบกวนพี่ๆน้าๆ ช่วยเลือกกีต้าร์ให้ผมหน่อยครับ^^
ก่อนอื่นผมเพิ่งสมัครสมาชิกได้ไม่นานแต่ผมแอบอ่านเว็ปมาระยะหนึ่งแล้วครับ รู้สึกว่าเว็ปนี้
มีความอบอุ่นดีเหมือนสมาชิกทุกคนเป็นครอบครัวเดียวกันและที่สำคัญเป็นกันเองด้วยครับ
วันนี้ที่ผมตั้งกระทู้เพื่อจะให้ พี่ๆน้าๆทุกคนแนะนำfender ให้ผมหน่อยครับ

Smileผมขอถามคำถามเลยละกันนะครับจะได้ไม่เปลืองกระทู้^^
ตอนนี้ผมเก็บเงินได้ประมาณ 45000 อยากได้fender สักหนึ่งตัว
โดยส่วนตัวผมชอบมือกีต้าร์ของวงRed Hot(แต่ตอนนี้ได้ลาออกจากวงแล้ว)
นั้นคืิอ John Frusciante
http://www.jftab.com/htm/john-frusciante...itars.html <<นี้คือเว็ปกีต้าร์ของเขาที่ใช้ออกคอนเสริต ที่ทำให้ผมหลงรัก fender ขึ้นมาทันที

ผมศึกษารายละเอียดมาสักพักเห็น John Frusciante เขาใช้แต่fender รุ่นเก่าๆผมจึงอยากได้ เสียงกี่ต้าร์ที่ใกล้เคียงกับเขา ตอนนี้ผมมองอยู่ 2 รุ่น

1.American Standard Stratocaster? เหตุผลเพราะอยู่ในงบ และยังเป็นfender ตัวแรก ควรเล่นรุ่นนี้ไปก่อน

2. American Vintage '62 Stratocaster? Reissue เหตุผล มันมีความวินเทจ
อยู่ด้วยเพราะ John เล่นแต่กีต้าร์ปีเก่าๆ (เรื่องงบถ้าพี่ๆน้าๆแนะนำ ตัวนี้ผมจะเก็บเงินเพิ่มครับ)

**หรือ น้าๆพี่ๆมีอะไรแนะนำผมนอกจาก2รุ่ีนนี้ ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับผมชอบFender
เพราะ John Frusciante ถึงเขาจะเล่นไม่เร็วแต่ ผมฟัง http://www.youtube.com/watch?v=ISIFh8hBz7g <<คอนเสริตทำให้ผมชอบFenderมากๆครับ

สุดท้ายนี้ต้องขอบคุณพี่ๆน้าๆทุกคนที่ช่วยตอบกระทู้ของผมนะครับความคิดเห็นของพี่ๆน้าๆทุกคน มีส่วนในการตัดสินใจซื้อกีต้าร์ของผมเป็นอย่างมากครับ

ขอบคุณมากๆครับ^^Big Grin

งบประมาณเก็บเงินเพิ่มได้อีกนะครับ จัดซื้อตามคำแนะนำของ พี่ๆน้าๆ เลยครับ ขอบคุณครับ ^^
ขอบคุณทุกๆท่าน ที่ช่วยแสดงความคิดเห็นครับ ^^Big Grin
(This post was last modified: 25-05-2011, 20:27 by Porsche.)
25-05-2011, 20:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
รบกวนพี่ๆน้าๆ ช่วยเลือกกีต้าร์ให้ผมหน่อยครับ^^ - by Porsche - 25-05-2011, 20:14

Forum Jump: