Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สายกีต้าร์ที่น้า ๆ โปรดปรานคือยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับผม
Author Message
jackkitchar Offline
Member

Likes Given: 37
RE: สายกีต้าร์ที่น้า ๆ โปรดปรานคือยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับผม
ชอบที่สุดคือของ Adamas แต่เดี๋ยวนี้หายากเมื่อก่อนซื้อ นครหลวงการดนตรี แต่เดี๋ยวนี้ ในญี่ปุ่น ยุโรป ก็ไม่มีเลยสงสัยเลิกทำไปแล้ว
ที่ชอบเพราะมันมี power งานผมแบบเล่นตามวง party สนามหญ้าบ้านเพื่อนน่ะครับ เลยชอบเสียงที่เล่นกลางแจ้งแล้วยังมี พลังอยู่

[Image: Adamasstring.png]

พอไม่มี Adamas เลยมาควานหารุ่นอื่น ลองแล้ว ลองเล่า ( ไม่ใช่ ลอง เหล้านะ ) ตกลง ชอบ Elixer Phosphur Bronze
มัน สดใส Bright ดี (แต่ Bass มาน้อยกว่า Adamas ที่ชอบ) และก็เสียงสดใสยาวนานตามจุดขายของ Elixer เค่้าละครับ

[Image: Guitarstring.jpg]

Martin : sound งั้น ๆ กลาง ๆ กับรู้สึกสายบาดนิ้ว เจ็บ ไม่ smooth สาย 1 2 เป็นสีทอง ๆ ไม่เป็นสีเงินแปลกดี
D'addario : เสียงจืด ๆ ไม่มีไรโดดเด่นให้กล่าวถึง ชอบน้อยที่สุด ชอบ Martin มากกว่า

สรุป ใช้ Elixer ไปก่อน ถ้าเจอ Adamas ค้าง stock ที่ไหนก็จะซื้อมาใส่

ทั้งหมดเป็นความชอบส่วนตัวที่เล่นเองมา 20 ปีนะครับ คนอื่นอาจชอบต่างกันครับ

(This post was last modified: 21-05-2011, 11:41 by jackkitchar.)
21-05-2011, 11:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สายกีต้าร์ที่น้า ๆ โปรดปรานคือยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับผม - by jackkitchar - 21-05-2011, 11:40

Forum Jump: