Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามเรื่องกล้องวงจรปิดหน่อยครับ
Author Message
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: สอบถามเรื่องกล้องวงจรปิดหน่อยครับ
(16-05-2011, 12:14)call Wrote:
(16-05-2011, 10:34)Teera Wrote: โทรมาโอ๋ ขี้เกียจพิมพ์

พิมพ์เถอะน้าว่อง คนอื่นเขาจะได้รู้ด้วย ผมก็สนใจอยากจะติดกล้องวงจรปิดเหมือนกัน สนใจแบบออกจออินเตอร์เน็ตดูได้ตลอด 24 ชั่วโมงนะ
ตาม Veedermort เลยครับ ถ้าอยากได้แบบดูผ่าน net เดี๋ยวนี้ไม่ใช่เรื่องล้ำสมัยมากมายครับ ดูกันได้น่าจะทุกยี่ห้อแล้ว ใครดูไม่ได้ ขายไม่ออก
ในส่วนของโครงสร้าง ระบบจะประกอบด้วย
1 DVR,Multiplexer with Hdd recorder แล้วแต่จะเรียก ทำหน้าที่เป็นศูนย์กลางของระบบ ลือกได้ว่าจะเอาต่ได้กี่กล้อง มีตั้งแต่ 4,8,10,12,16 บางยี่ห้อทำ 24 แต่หายาก ส่วนขนาด Hdd ฏ้ชขึ้นอยู่กับว่า เราจะเก็บภาพใว้นานแค่ไหน ถึงจะ re write ครับ 500mb เป็นมาตรฐาน
2 กล้อง มีความละเอียด และ เลนซ์ให้เลือกหลายขนาด ถ้าจะให้ดีต้องเอาไปลองติดจริงและ demo ให้ดูเลยว่า ครอบคลุมพื้นที่ตามที่กำหนดหรือไม่ ส่วน กล้องสี และขาวดำนั้น กล้องขาวดำจะบันทึกในที่ๆมีแสงน้อยได้ดีกว่า กล้องสี ครับ
3 สายสัญญาณ กล้องจะมี สายสัญญาณ และ สาย Power ไปจ่ายครับ ดีที่สุดตอนนี้คือ สาย power ต้องจ่ายผ่าน UPS จากส่วนกลางครับ เพื่อป้องกันกรณีไฟดับครับ ที่เอา adapter ไปเสียบข้างๆกล้อง นั้น ถอด adapter ออก หรือไฟดับ กล้องก็จะไม่ทำงานแล้วครับ

เวลาไปซื้อ มันถูกแบ่งชัดเจนโดยราคาครับ ว่า จะเอา brand จีน หรือ ญี่ปุ่น อย่าง 4 จุด ของจีนเห็นทำกัน หมื่นปลายๆก็มี แต่ญี่ปุ่น คูณสามครับ

โอ๋โทรมาแล้ว ลืมโทรกลับ ครับ ยังอยากให้โทรอยู่ เพราะ เล่ายาวอ่ะ

16-05-2011, 20:16
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สอบถามเรื่องกล้องวงจรปิดหน่อยครับ - by Teera - 16-05-2011, 20:16

Forum Jump: