Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Takamine , Norman , Guild ตัวไหนดีกว่าครับ
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
Takamine , Norman , Guild ตัวไหนดีกว่าครับ
สวัสดีครับ ผมมาใหม่ครับ ฝากตัวด้วยครับ
ผมมีเรื่องอยากสอบถามครับ ผมไปลอง
1. Takamine จำรุ่นไม่ได้แต่ ร้านขาย 22,900 top solid spruce , back & side laminate

2. Norman B18
3. Guild จำรุ่นไม่ได้ครับ จำได้ว่า รุ่นที่ตัวเลขลงท้าย 50 หลังเป็น Indian , รุ่นที่ตัวเลขลงท้าย 40 หลังเป็น Mahogani

เมื่อลองแล้ว ตัวที่
1. เสียงรู้สึกออกแข็งๆ ด้านๆ
2. ออกใส เบสไม่เยอะมาก
3. ผมฟังไม่ออกว่าเสียงต่างกันอย่างไร ระหว่าง รหัส 50 - 40 แต่โดยรวมแล้วชัดใส แต่เบสหางเสียงสั้นไปนิด

คำถามคือ
1. ที่ผมฟังเสียงแต่ละตัว ผมฟังถูก หรือหูผมเพี้ยนครับ แล้วจริงๆแต่ละรุ่นนี่เสียงเป็นอย่างไรครับ
2. Guild ที่ไม้หลังต่างกัน จริงๆแล้วเสียงต่างกันยังไงครับ
3. สำคัญมากครับ ผมชอบเบสหนานิดนึงครับ ทั้งสามยี่ห้อ สี่รุ่นนี้ตัวไหนชัดสุด และตรงตามที่ผมต้องการที่สุดครับ (เสียงของกีต้าร์จริง เพราะผมไม่แน่ใจว่าฟังถูกหรือเปล่าครับ)
4. ผมมีงบ 22,000 + 2,000 บาท จะมีกีต้าร์ยี่ห้อไหนรุ่นไหน (แถมหรือไม่แถมกล่อง) น่าสนใจอีกบ้างครับ

ช่วยไขปัญหาให้ผมด้วยครับ อาการฟุ้งซ่านอยากได้กีต้าร์มันครอบงำผมมากครับตอนนี้
ขอบคุณครับ
04-02-2008, 02:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
Takamine , Norman , Guild ตัวไหนดีกว่าครับ - by love666 - 04-02-2008, 02:53

Forum Jump: