Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอสมัครเป็นสมาชิก Nimitguitar.Com ค่ะ
Author Message
Kru Boongie Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ขอสมัครเป็นสมาชิก Nimitguitar.Com ค่ะ
(16-10-2009, 10:15)ยอดเยี่ยม69 Wrote:
(15-10-2009, 12:43)Kru Boongie Wrote: เนื่องจากเป็นสาวเหนือ จึงถนัดแนว Folk Songs คำเมือง ของพี่จรัล มโนเพชร
ส่วนเสียงร้องดิฉัน จะคล้ายกับพี่แอ๊ด สุนทรี เวชานนท์ค่ะ (เสียงแหลมๆ ออกจมูก)

เคยออกอัลบั้มกับเพื่อนๆผู้หญิงล้วน ในผลงานชุดสาวภูธร ในนาม บุ้งมือBass วงกระดังงา
สังกัดค่ายรถไฟดนตรีค่ะ

พอนึกออกแล้วครับ วงกระดังงาลนไฟ
สังกัดค่ายรถไฟฟ้ามาหานะเธอ ..อิ..อิ..ล้อเล่น Big Grin

เป็นสาวเหนียยยย..เหมียนกับน้องเหมียวเลย สงสัยแนะนำกันมา
ผมเกิดที่นิวยอร์ค แต่ไปโตที่ทางเหนือของประเทศไทยเหมือนกัน
อู้กำเมืองได้นิดหน่อย..Wink
เจอหน้าเดี๋ยวคงได้รื้อฟื้นกำเมืองบ้าง

ยิ๊นนนนนน ... ดีจ้าดนักเจ้าอ้าย(แปลว่า ขอบคุณค่ะพี่ชาย) ยอดเยี่ยม69
น้องเหมียวไหนกาเจ้า (แปลว่า น้องเหมียวคนไหนอ่ะคะพี่)
แล้วป๊ะกั๋นเน่อเจ้าอ้าย (แปลว่า แล้วเจอกันนะคะพี่ชาย)
^^ Practice Makes Perfect ^^
---------------------------------
http://www.facebook.com/boongies
oH_Ho66@hotmail.com
089-999-0878
17-10-2009, 22:35
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอสมัครเป็นสมาชิก Nimitguitar.Com ค่ะ - by Kru Boongie - 17-10-2009, 22:35

Forum Jump: