Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มาช่วยกันซื้อกีตาร์ดี ๆ เก็บไว้เถอะครับ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: มาช่วยกันซื้อกีตาร์ดี ๆ เก็บไว้เถอะครับ
สรุป ผมเห็นด้วยกับน้าไข่ไก่ทั้ง 2 หัวข้อครับ Big Grin

1. เป็นการลงทุน (Investment)

2. เป็นความทรงจำที่ดี (remembrance)

1. ผมลงทุนซื้อกีตาร์ราคาไม่แพงในช่วงก่อนหน้า 3-4 ปีที่ผ่านมา เนื่องจากอยากกลับมาเล่นกีตาร์ เพราะแขนหัก จะเอาชนะแขนตัวเอง ผมบังเอิญได้พบเพื่อนฝูงต่างวัยมากมาย ที่มีน้ำใจแบบที่ผมไม่เคยพบเจอ เจอเพื่อนๆแบบนี้ ผมสรุปว่าชีวิตนี้คุ้มค่าแล้วครับ Shy

2. ทุกวันนี้ไม่ต้องจำ ไม่ต้องเจอ แค่คิดถึงเพื่อนๆ แล้วมีที่แลกเปลี่ยนพูดคุย บางครั้งเป็นเวทีระบายความคับข้องใจในชีวิต และเพื่อนๆก็ช่วยเข้ามาแนะนำ การสนทนาพาทีต่างๆ มีค่ามากสำหรับผม ในหลายๆครั้ง

เพื่อนๆต่างวัยในบ้านฟ้าเป็น Limited Edition ที่ผมโชคดีที่หลงมาพบ และผมจะเก็บไว้ตลอดไปขอรับ Cool

ป.ล. ในชีวิตมีกีตาร์ 2 ตัวที่ผมขายได้กำไร คือ Yamaha และ กีตาร์ไฟฟ้าโปร่งใสครับ Big Grin
(12-10-2009, 21:11)ยอดเยี่ยม69 Wrote: แล้วแต่เหตุผลของแต่ละคนครับ อาจมากหรือน้อยกว่านั้น
ในชีวิตผมไม่เคยยึดติดกับอะไรที่เกี่ยวกับคน สัตว์ สิ่งของ
ผ่านเข้ามาในชีวิต แล้วก็จากไป เป็นสิ่งที่จีรังยั่งยืน
สิ่งของบางอย่างมีคุณค่ากับเรามากๆ แต่พอตกไปถึงมือคนอื่น หรือลูกหลาน
กลับกลายเป็นสิ่งที่ไร้ค่า

Signature ข้างล่างคือตัวตนที่แท้จริงของผม

อย่างเพื่อนต่างวัยคนนี้เป็นต้น Limited Edition ครับ Big Grin Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
(This post was last modified: 13-10-2009, 02:10 by .::.pOoH.::..)
13-10-2009, 02:09
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มาช่วยกันซื้อกีตาร์ดี ๆ เก็บไว้เถอะครับ - by .::.pOoH.::. - 13-10-2009, 02:09

Forum Jump: