Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มาช่วยกันซื้อกีตาร์ดี ๆ เก็บไว้เถอะครับ
Author Message
gttle Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: มาช่วยกันซื้อกีตาร์ดี ๆ เก็บไว้เถอะครับ
ถ้ามีกำลังซื้อ+ชอบก็ดีครับแต่ถ้าชอบแต่ไม่มีกำลังก็อด ของผมนี่ขายขาดทุน(ราคา)ทุกตัวครับเนื่องจากเป็นกีตาร์ช่างไทยแต่ถ้านับที่มันทำรายได้ให้ผมตลอดเวลาที่ใช้อยู่+ฝีมือที่พัฒนาขึ้นระหว่างที่ใช้ผมว่ากำไรมหาศาลทุกตัวครับ

ส่วนมากผมจะไม่ค่อยคิดเรื่องกำไรขาดทุนหรือราคาขายต่อครับจะคิดว่าซื้อหรือ(สั่ง)ตัวที่ถูกใจเสร็จแล้วใช้ให้คุ้มที่สุดใช้ให้หนักที่สุดปกติผมจะมีกีตาร์แค่ครั้งละตัวเท่านั้นใช้ตลอดไม่ว่างานไหนไม่กลัวพังจะตัวสี่ห้าหมื่นผมก็ไม่สนครับกีตาร์ผมจะเป็นริ้วรอยทุกตัวครับ ผมว่าถ้าเราทุ่มเทให้เค้ามากเค้าก็ให้เรามากครับลองเล่นกีตาร์ตัวนึงวันละไม่ต่ำกว่าสามชั่วโมงทุกวันไม่มีวันหยุดเอาให้หนักเลยครับเป็นเวลาซักปีครับแล้วลองฟังเสียงเค้าดีๆ..ถ้าใครเคยจะรู้ครับว่าเค้าจะตอบแทนเรายังไง
สู้ต่อไป!!! fingerstylist แม้เล่นแล้วแขกจะอึ้งก็ตามBig Grin

13-10-2009, 02:08
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มาช่วยกันซื้อกีตาร์ดี ๆ เก็บไว้เถอะครับ - by gttle - 13-10-2009, 02:08

Forum Jump: