Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มาช่วยกันซื้อกีตาร์ดี ๆ เก็บไว้เถอะครับ
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: มาช่วยกันซื้อกีตาร์ดี ๆ เก็บไว้เถอะครับ
อืมมมม

แต่บางตัว บางรุ่นก็ขายได้กำไรเยอะจริงนะครับ พวก Fender Gibson martin เก่าๆตัวเป็นล้านแล้ว
แต่ในไทยคงไม่มีใครซื้อเท่าไหร่ คนซื้อ ขายของแพงๆมันน้อย ตลาดแคบกว่า
ที่อเมริกาตลาดกีตาร์กว้าง และมีของน่าสนใจ น่าเก็บเยอะมากครับ ราคาก็หลากหลาย

ผมว่ากีตาร์บางตัวที่ผมมี ที่ซื้อมา ทั้งยังอยู่กับตัวและเคยขายไป ก็ทำกำไรได้บ้าง แต่ไม่มากนัก แต่ของบางอย่างก็เคยขายขาดทุน ต่ำกว่าของใหม่เกือบเท่านึงเลยครับ

แต่ปกติผมไม่ขายกีตาร์ที่ผมตั้งใจซื้อ และหามาอย่างยากลำบากทิ้ง เพราะกีตาร์บางตัวที่ผมซื้อหรือจซื้อ ผมตั้งใจว่ามันจะต้องกลายเป็นของประจำตระกูลผมไปเลย จะขายก็ยกเว้นแต่ว่าเป็นกีตาร์ที่ตั้งใจซื้อมาใช้ชั่วคราว จะด้วยเหตุผลใดก็แล้วแต่
(This post was last modified: 13-10-2009, 00:17 by Noname.)
13-10-2009, 00:10
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มาช่วยกันซื้อกีตาร์ดี ๆ เก็บไว้เถอะครับ - by Noname - 13-10-2009, 00:10

Forum Jump: