Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
. . . . . . L.R. bagg - Ribbon passive . . . . . ลดแล้วครับ เหลือ 2500 บาทเท่านั้น
Author Message
kong_kuiii Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: . . . . . . L.R. bagg - Ribbon passive . . . . . ของสภาพใหม่ อายุ 1 เดือน ถูกๆครับ
สวัสดี น้า .::.pOoH.::. นะครับ เนื่องจากที่ผม ติดตั้ง Passtive ในตอนแรก เพราะว่า ผมมี preamp แยก อยู่ ประมาณ 5 ตัวครับ
มี para di , BBE , hartke 2 ตัว , fishman transducer < ตัวนี้ได้มาจากน้ากฤษ > ซึ่งซื้อเก็บไว้ ใช้สลับเปลี่ยนไปมา
สนุกดีครับได้ลองอะไรหลายๆอย่างแต่ก็ยังไม่ได้ศึกษาอย่างละเอียดเลยใช้ ประโยชน์ของพวกมันไม่ได้เต็ม 100
และได้ ขาย ทั้งหมด 5 ตัว นี้ ไปหมด ภายใน 2 อาทิตย์ที่ผ่านมาครับ เชคได้จากกระทู้ผม
เพราะ ว่าตั้งใจจะเลิกใช้ ปรีแยกแล้ว เพราะ มันยุ่งยากสำหรับผมครับ เลยจะไปติดตั้ง Active ที่มีโวลลุ่ม อยู่ใต้ซาวโฮลครับ ง่ายดี
แล้วคืนนี้ ผลก็เป็นที่น่าพอใจดีครับ เพราะเพิ่งไป ติดตั้ง ตัว RTS มาเมื่อบ่ายนี้ ซาวด์ เหมือน Ribbon passive ทุกอย่างเลยครับ
เพียงแต่ปรับ ดังเบา ได้ครับผม เยี่ยมมาก

ขอบคุณน้า กฤษ มากครับ สำหรับความรู้ เรื่อง DI ครับ แล้วก็ขอบคุณมากๆเลยนะครับ เรื่อง ปรีแอมป์ที่ผมโพสหาไว้
26-09-2009, 01:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: . . . . . . L.R. bagg - Ribbon passive . . . . . ของสภาพใหม่ อายุ 1 เดือน ถูกๆครับ - by kong_kuiii - 26-09-2009, 01:45

Forum Jump: