Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณชอบ Fender เพราะอะไร
Author Message
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
RE: คุณชอบ Fender เพราะอะไร
ขอบคุณพี่กฤษณ์ที่เริ่มกระทู้ครับ

ขอพูดถึง Strat อย่างเดียวนะครับ

ผมชอบ Fender หลักๆมาจากผมชอบเสียงของ Single Coil ครับ
โดยส่วนตัวผมเล่น Humbucker ไม่ค่อยชอบนัก เพราะ output ที่แรงของมัน
ผมคุมไม่อยู่ Tongue มันเหมือนเอารถ F1 ให้ผมขับก็ชนตายที่โค้งแรกแน่นอน

ผมชอบเสียงผสมของ Pickup สองตัว ซึ่งเสียงแบบนี้มันก็มีเฉพาะ Single Coil ซะด้วยซิ

ผมชอบความโค้งมนของ Body ที่ทำให้เล่นสบายทั้งในท่ายืนและนั่ง

ผมชอบเพราะน้ำหนักตัวที่เบาบางของมัน

ผมชอบอาการสายเพี้ยนนิดๆเวลาดันสายแบบ ดับเบิ้ลสตอป
แล้วต้องดันทั้งสองสายขึ้นไปอีกนิดเพื่อชดเชยเสียงที่เพี้ยน มันได้อารมณ์ แฮ่ๆๆๆ

ผมชอบที่มันมีคันโยกให้ได้โยกเวลาอยากจะรั่ว!

ผมชอบเสียงสปริงที่มันครางเวลาดีดสายแรงๆ

ผมชอบ............ ตกลงว่าผมรักมันละกัน ฮิๆๆๆ

[Image: img1076t.jpg]
[Image: myworkspace.jpg]
(This post was last modified: 18-09-2009, 11:59 by yodchula.)
18-09-2009, 11:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณชอบ Fender เพราะอะไร - by yodchula - 18-09-2009, 11:55

Forum Jump: