Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ตามหัวข้อหมวดนี้
Author Message
smoinync Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ตามหัวข้อหมวดนี้
โห เกิดมาพึ่งรู้สึกว่า มีคนชื่นชมงานของผมหลายๆคนในกระทู้เดียวกันโดยไม่ได้ชักชวนนำเสนอให้ฟังก่อนเป็นทางการก็วันนี้/เมื่อวานนี่เอง ซึ้งสุดๆไปเลยครับ
เลยอยากจะนำเสนอผลงานส่วนตัวที่แล้วมาให้ไว้ฟังเป็นโอกาศพิเศษๆอะครับผม
จริงๆแล้วปีนี้ผมกำลังจะทำอัลบั้มที่ 4 (หลายคนคงงง 4 แล้วรึ? พึ่งจะรู้จักเมื่อวาน) ครับ 4 แล้ว ผมทำอย่างเงียบๆและสม่ำเสมอมาตลอดหลายปีที่ผ่านมา ซึ่งก็สามารถเห็นการพัฒนาที่ดีขึ้นเรื่อยๆ ตั้งแต่อัลบั้มแรก (mix ได้ห่วยมาก) จนถึงล่าสุด (ลงเทป) และจำหน่ายใน รูป tape cassette เท่านั้นตาม concept ที่วางไว้ ส่วนปีนี้ก็เช่นกัน ทุกอย่างต้องมี theme กำหนด ซึ่งจะออกมาในการ set up วงacoustic ที่มี.ใช้เครื่องน้อยชิ้น เรียบง่าย organic ขึ้น หลีกเลี่ยงการแปรรูป/สังเคราะห์เสียง ซึ่งถ้าเข้าไปใน myspaceผมก็อาจจะได้ฟังผ่าน demo ไปแล้ว ที่เป็นโทน acoustic อะครับ ซึ่งผมก็ได้แต่งเพลงไว้ครบเรียบร้อยแล้ว เหลือเพียงอัดทุกอย่างใหม่ให้เทียบเท่าหรือดีกว่ามาตรฐานด้วยงบค่าใช้จ่ายที่รับผิดชอบเองเช่นเคย (รักประหยัด จึงต้องลงมือเองหลายๆอย่าง)
ว่าไปซะยาว เข้าเรื่องดีกว่า คือผมจะ ส่ง link ไปให้ เพื่อนๆพี่ๆที่อยากทำความรู้จักผลงานแบบผมๆน่ะครับ ตั้งแต่ ชุดแรกจนถึงสาม เพื่ออุดช่องว่างของช่วงเวลาที่หายไป และเป็นแนวทางในการตัดสินใจเลือกซื้ออัลบั้มต่อไปที่กำลังทำอยู่ ว่าจะคุ้มค่าไม๊ อะไรต่อมิอะไรไม๊
ไม่รู้ แต่ทิ้ง email มาดีกว่าไม๊? ส่งได้จำกัดที่ 10 passes นะครับ โปรดสำรองที่นั่งได้ ณ บัดนี้
nuttin but music bitches & brews
http://www.myspace.com/orientalmonkiexpfq
10-09-2009, 09:47
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ตามหัวข้อหมวดนี้ - by smoinync - 10-09-2009, 09:47

Forum Jump: