Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณชอบกีตาร์ Guild เพราะอะไร
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: คุณชอบกีตาร์ Guild เพราะอะไร
ชอบเพราะเป็นกีต้าร์อเมริกันที่คุ้มราคาที่สุดครับและเป็นกีต้าร์ตัวแรกที่ซื้อด้วยเงินของตัวเอง

ย้อนกลับเมื่อสี่สิบปีก่อน สมัยนั้นผมรู้จักแต่กีต้าร์ไฟฟ้า ส่วนกีต้าร์โปร่งนั้นแทบไม่รู้จักเลย ขนาด Martin ยังไม่รู้จักครับ สมัยนั้นไม่มี MTV ไม่มี Youtube คุณจะเห็นรูปกีต้าร์โปร่งแพงๆใด้ก็ตามปกแผ่นเสียงหรือปกหนังสือเท่านั้น ผมเลยรู้จักแต่ Gibson ที่เคยเห็นรุ่นเก่าๆในเมืองไทยและ Guild ที่ลุงจอห์น เดนเว่อร์เล่นเท่านั้นครับ พอไปที่ร้านกีต้าร์คนขายก็พยายามขาย Martin ให้เหมือนกันแต่ผมคิดในใจว่าเจ้า Martin นี่ยังสวยสู้ยามาฮ่าไม่ใด้แถมยังราคาแพงอีกก็เลยไม่สนใจครับ ตอนที่ซื้อก็ลองเสียงแต่ Gibson และ Guild เท่านั้น
02-09-2009, 13:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณชอบกีตาร์ Guild เพราะอะไร - by pood - 02-09-2009, 13:17

Forum Jump: