Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Breedlove D25/SRH ขอความคิดเห็นด้วยครับ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: Breedlove D25/SRH ขอความคิดเห็นด้วยครับ
(18-08-2009, 18:02)sunday Wrote: วันนี้ผมก้อไปลองกีต้าร์สองตัวนั้นมาอีกแล้วครับ
พอเอาเสียงเทียบกัน ผมว่า breedlove นั้น เหนือกว่า เยอะครับ ผมชอบกีต้าร์เสียงก้องๆๆ แล้วเวลาดีด chrod มัน ก้อ เปงเม็ดกว่า อ่ะ ครับ ลองเล่นแบบ finger style ผมได้ รู้สึกว่า ตัวโน๊ด นั้น วิ่งไป วิ่งมาในตัวกีต้าร์ เต็มไป หมด ลองหลับตาเล่นไปสักพัก ผมรู้สึกว่าลอย ขึ้นมาเลย อิอิ เพระมาก

แต่สิ่งที่ผมไป ประสบมาวันนี้ มันทำให้ ผมรู้ว่า เหนือ ฟ้า ยังมี ฟ้าครับ เหนือ breedlove ยังมี james goodall
ขณะที่ลองกีต้าร์นั้น ทางร้าน เอาตัวใหม่มาโชว์ ทันที
ตัวนี้ ชื่อ ว่า james goodall standard model

ผมไปหยิบมา แล้วก้อลอง
ไม่อยากจะเชื่อครับว่า goodall ตัวนี้ ฝัง breedlove ลงดิน แบบ มิดชิดเลย
พอกลับมาลองเล่น breedlove อีกที ทำให้ผมเกิดความสับสน ว่า ตัวนี้ใช่ D25 ที่เราลองเมื่อกี้จิงป่าว??อิอิ
ไม่รู้จะอธิบายอย่างไรครับ อยากให้ทุกคน ในเวปนี้ลอง รุ่นนี้จังเลย
ผมว่ามัน สุดยอด มากๆๆ เลยนะครับ

ปล ผมอยู่ออสเตเรียครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องกีต้าร์ในไทยเท่าไร อย่างไงก้อขอโทดด้วยนะ ครับ ถ้า พูดอาไร ผิดไป

ยินดีต้อนรับสมาชิกจากออสเตรเลียครับ
กีตาร์ตัวนั้นตัวนี้ รุ่นนั้นรุ่นนี้ ความจริงเป็นอย่างไร ก็ว่ากันไป....
แต่ความรู้สึกที่ได้ลองสัมผัสของจริงมา....นี่บอกและบรรยายมาเถอะครับ อยากฟังทั้งนั้น
เพื่อผู้อ่านที่ยังไม่มีโอกาสได้ * ลองของ * บ้าง จะได้นำมาเป็นข้อมูลเบื้องต้น แล้ววิเคราะห์กันต่อไป เพื่อประโยชน์แก่ผู้สนใจในกีตาร์แต่ละยี่ห้อ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
18-08-2009, 23:46
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Breedlove D25/SRH ขอความคิดเห็นด้วยครับ - by povation - 18-08-2009, 23:46

Forum Jump: