Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอทราบวิธีและเทคนิคการใส่สายที่ถูกต้อง ครับ....
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขอทราบวิธีและเทคนิคการใส่สายที่ถูกต้อง ครับ....
สาย G ของ Elixir ขาดตอนเปลี่ยนสายใหม่นี่เป็นเรื่องปกติครับ ผมแปลกใจว่า
เขามีปัญหานี้มาหลายปีแล้วก็ยังไม่มีการแก้ไข ที่อเมริกาถ้าเอาไปเคลมเขาก็ให้สายใหม่ฟรีแต่ไม่ทราบว่าที่ Music Collection เคลมใด้หรือเปล่า

ผมอาจโชคดีที่เคยเจอแค่สองครั้งหลังจากใช้มาไม่ต่ำกว่าร้อยชุดแต่ตอนนี้ผมก็เลิกใช้ยี่ห้อนี้แล้วนอกจากพวก 12 สาย ส่วนสาย D'addario ตั้งแต่ใช้มายังไม่เคยเจอสายขาดเลยครับ อาจเป็นเพราะผมไม่เคยขึ้นสายตึงแล้วค่อยผ่อนตอนตั้งสายอย่างที่เคยเห็นบางคนทำเพราะเชื่อว่าจะทำให้สายอยู่ตัวเร็วกว่า

ถ้าสาย 1, 2 EXP ขาดซื้อสายธรรมดาเปลี่ยนก็ใด้นะครับเพราะสองสายล่างไม่ใช่สยเคลือบ
16-08-2009, 11:36
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอทราบวิธีและเทคนิคการใส่สายที่ถูกต้อง ครับ.... - by pood - 16-08-2009, 11:36

Forum Jump: