Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ลองเอามาให้ฟังนะครับ ขอบคุณมากครับ
Author Message
Ad-lib Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ลองเอามาให้ฟังนะครับ ขอบคุณมากครับ
(10-08-2009, 23:30)pood Wrote: ขอวิจารณ์ในแง่ของคนฟังนะครับ ถ้าในเรื่องของฝีมือ จินตนาการ การประพันธุ์ผมว่าน้า ad-lib เข้าขั้นอัจฉรียะแล้วครับ (ผมฟังทั้งห้าเพลงเลย) แต่ถ้าเทียบกับมือกีต้าร์ระดับเทพ ผมมีความรู้สึกว่าจังหวะยังเกยกันอยู่นิดๆระหว่างกีต้าร์กับ percussion คือกีต้าร์เล่นแบบไม่รอกลองมันเลยขาด tension ที่เป็นหัวใจของเพลง blues ไปบ้าง ถ้าเล่นโน้ตน้อยลงซักนิดให้เกิดช่องว่างในบางช่วงคนฟังน่าจะใด้ feeling มากกว่านะครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็เป็นแค่ความเห็นของคนฟังที่ไม่รู้เรื่องดนตรีเลยแม้แต่น้อยนะครับ จะผิดจะถูกเดี๋ยวรอคนอื่นมาช่วยออกความเห็นดีกว่า

ผมต้องขอขอบคุณมากๆนะครับ คุณพี่poodWinkWink ผมจะเก็บคำบอกกล่าวคำแนะนำของทุกๆคนไปปรับปรุงครับ ขอคุณอีกครั้งละกันนะครับ .

..ช่วงนี้ติดเด็กเลยไม่ค่อยมีเรี่ยวแรงคร้าบBig GrinBig Grin
11-08-2009, 21:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ลองเอามาให้ฟังนะครับ ขอบคุณมากครับ - by Ad-lib - 11-08-2009, 21:43

Forum Jump: