Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ระวัง..อาจมีภัย
Author Message
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: ระวัง..อาจมีภัย
กรมสรรพากร ไม่มีการคืนเงิน โดยการโอนเข้าบัญชี ใดๆทั้งสิ้นครับ

พฤติกรรมคือ โทรมาจาก Call Center ว่ามีภาษีคืน ให้เลือก ว่า จะรับเช็ค หรือ โอนเข้าบัญชี
ถ้าเลือกรับเช็ค มันจะบอกว่า ต้องมารับ ภายในวันนี้เท่านั้น ไม่งั้นเช๊คหมดอายุ

แต่ถ้าเลือก ATM มันจะขอเลยที่บัญชีครับ แล้วให้เราไปที่ตู้ ATM ภายในครึ่งชั่วโมง เพื่อไปเช็คว่าเงินเข้าหรือไม่
แล้วก็เสร็จมัน ................... เลวสุดๆ พวกนี้

คนไทยด้วยกัน ผมสอบถามสรรพากรที่คุยก้วย เค้าบอกว่า จับยาก เพราะมันโทรมาจากประเทศเพื่อนบ้านของเราครับ เบอร์จะขึ้นต้นด้วย ++

ผมก็โดนเมื่อ เดือนก่อน ผมก็ด่าแบบ ออกอากาศไม่ได้ ไม่เคยด่าใครแบบหยาบๆขนาดนี้ มาก่อนครับ

ที่ผมรู้เพราะผมกำลังโดนภาษีย้อนหลังอยู่ อีบ้านี่ มาจากไหน จะมาคืนให้ .............. ตรูกำลังต่อรองจะลดหย่อนอยู่

ย้ำอีกครั้ง กรมสรรพากร ไม่มีการคืนเงิน โดยการโอนเข้าบัญชี ใดๆทั้งสิ้นครับ

ช่วยๆกันระวังครับ เตือนเพื่อนฝูงด้วยน๊ะ
06-08-2009, 21:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ระวัง..อาจมีภัย - by Teera - 06-08-2009, 21:43

Forum Jump: