Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอแนะนำตัวด้วยคนนะครับ
Author Message
guitartomy Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ขอแนะนำตัวด้วยคนนะครับ
ขอบคุณทุกๆคนสำหรับการทักทายที่อบอุ่นครับ
สวัสดีคุณLabour และWebmaster
น้า povation และyodLove
สวัสดีน้า napman
ผมเล่นดนตรีเป็นอาชีพเสริมครับ อาชีพหลักสอนหนังสือ สอนอยู่โรงเรียนเอกชนครับ ทางสายช่างก่อสร้าง โยธา
ผมมีวง Flok country เล่นกันสามสี่ชิ้นครับ
(มีกีตาร์โปร่ง เบส แอคคอเดียน กับ แบนโจครับ ชื่อวงThe n'smang
ดิ เอนแสม้ง เป็นภาษากำเมืองแปลว่า เอ็นพลิกครับ ฮิฮิ
สมาชิกก็เป็นนักดนตรีที่เล่นดนตรีกันมานานแล้วในลำปางครับ
อย่างแบนโจก็พี่ปิว Riverside
แอคคอเดียนก็ อ.วิชัย พุตแย้ม
เบสก็ อ.ติ่งครับ ส่วนใหญ่ก็เล่นตามงานต่างๆแล้วแต่โอกาส
เพลงก็เป็นสากลFolk country เก่าๆ
ไทยก็พวก เพลงโห่ของ เพชร พนมรุ้ง
แนวเพลงหลากหลายครับแต่หลักๆเน้นเพลงเก่า
เพราะสมาชิกส่วนใหญ่นับอายุรวมกันก็เกือบ200ปีพอดีครับ
ส่วนกีตาร์ที่เพิ่งซื้อล่าสุดคือ Yamaha Ld 10ครับ
เดิมใช้ yamaha cj12 อยู่ แต่สภาพมันเก่ามากแล้วเลยอยากเปลี่ยนครับ
ยังไงก็ต้องขอขอบคุณและยินดีที่ได้รู้จักกับทุกๆคนครับผม
30-07-2009, 10:48
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอแนะนำตัวด้วยคนนะครับ - by guitartomy - 30-07-2009, 10:48

Forum Jump: