Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
TAKAMINE NATURAL ALL SOLID AN10 พร้อมปิ๊กการ์ดลายกระ 21900 บาท ลดเหลือ 19999 บาท
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: TAKAMINE NATURAL ALL SOLID AN10 พร้อมปิ๊กการ์ดลายกระ(Gibson) 21900 บาท
(28-07-2009, 10:09)wuttdy Wrote: ปิ๊กการ์ดนี้ ซื้อจากร้านไหนครับสวยดี แล้วใช้กาวอะไรทา เหมือน an15 เลย อืมแล้ว ติดแล้วมีผลต่อเสียงไหมครับ แต่สวยดีนะ

เวลาติด pickguard ผมใช้เทคนิคของช่างกีต้าร์ที่ใช้กัน ด้วยความประหยัด และให้ผลที่ดีด้วย เนื่องจากถ้าหากสั่งสติ๊กเกอร์สองหน้าแบบที่ติด pickguard มาจากต่างประเทศก็แพง สั่งอันเดียวก็ไม่คุ้มเพราะโดนค่าส่งอีก

ดังนั้นเราสามารถไปซื้อเทปสองหน้าแบบบางที่มีขนาดความกว้างประมาณ 1 นิ้วครับ หรือถ้าหาได้ใหญ่กว่านั้นก็ยิ่งดี จากนั้นพยายามค่อยๆติดตามแนวยาวของตัว pickguard โดยเรียงจากด้านใดด้านหนึ่งไปจนเต็มพื้นที่ พอเสร็จแล้วก็ใช้ cutter คมๆ ค่อยกรีดไล่ขอบบริเวณรอบๆ pickguard จากนั้นก็ลอกตัวปิดสติ๊กเกอร์ออกเพื่อเตรียมเอาปิดลงไปบนตัวกีต้าร์ เวลาจะติดก็ควรเอาน้ำผสมซัลไลท์เล็กน้อยทาหรือพ่นไปบนตัวกีต้าร์บริเวณที่จะติด จากนั้นค่อยๆ บรรจงเอาปิดการ์ดที่เตรียมไว้แล้วทาบลงไปเลย จัดให้อยู่ในตำแหน่งที่สวยงามตามตำแหน่ง แล้วค่อยๆ รีดเอาน้ำผสมซัลไลท์ออกและเป็นการรีดเอาฟองอากาศออกด้วยครับ ผมใช้วิธีนี้เสมอๆครับ ได้ผลดีทีเดียวเลยครับ
28-07-2009, 13:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: TAKAMINE NATURAL ALL SOLID AN10 พร้อมปิ๊กการ์ดลายกระ(Gibson) 21900 บาท - by Maow - 28-07-2009, 13:58

Forum Jump: