Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เกือบถูกยึดใบขับขี่ก็เพราะเพลงนี้แหละ!
Author Message
Microtone Offline
Member

Likes Given: 0
RE: เกือบถูกยึดใบขับขี่ก็เพราะเพลงนี้แหละ!
(27-07-2009, 22:48)v74 Wrote: ticket ที่ผมเจ็บใจที่สุดคือ LAX ครับ
speed limit น่าจะ 10 มังครับ (จำไม่ได้) ผมขับประมาณ 15 ได้เพราะเร่งแซงรถที่มันจอดขวางรอรับคน . . .

เจ็บกว่านั้นคือเป็นวันแรกที่ผมเปลี่ยน plate จาก GA เป็น CA
แล้ว Insurance ของผมยังเป็น GA อยู่ . . . โอว ตำรวจมันนึกว่าผมขโมยรถมา
โดนสั่งให้ไปตรวจสอบอีก . . . วุ่นวายมาก

ที่สำคัญ ผมกำลังจะไปรับ คนสำคัญคนหนึ่งของชีวิตผมด้วยอารมณ์เบิกบาน . . .
turning point จริงๆ . . . ขับ freeway เร็วบรื๋อ ไม่โดน มาโดนเอาตอนคลานเป็นเต่า แหม . . . คิดแล้วเจ็บใจ

เอาแน่กับมันไม่ได้หรอกกับพวกตำรวจไอ้กัน จะหือมันก็ไม่ได้ด้วย มันแกล้งเอาเราตายเลยล่ะ ยิ่งพวก LA police อย่างทื่คุณโดนก็ซวยไปเลย ต้องไปสะเดาะเคราะห์! มีเพื่อนนักดนตรีไอ้ักันคนนึงขับรถกลับบ้านหลังจากเสร็จงานตอนตีสาม ถูกตรวจค้นและ police มันจับผิดอะไรไม่ได้ มันก็ให้ ticket...หาว่า ขับรถช้าเกินไป...?????
[Image: ngsarah03.jpg]
28-07-2009, 00:54
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เกือบถูกยึดใบขับขี่ก็เพราะเพลงนี้แหละ! - by Microtone - 28-07-2009, 00:54

Forum Jump: