Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
็มาเล่าเรื่อง H1N1 ,ไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ใหม่ ครับ
Author Message
บัติ Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ็มาเล่าเรื่อง H1N1 ,ไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ใหม่ ครับ
เป็นข้อมูลที่ดีมากครับ
ขอบคุณมากครับ
ส่วนนี้เป็นข้อมูลเท่าที่ได้ยินมาครับ เมื่อคืนนี้ ดูทีวี คุณหมอบอกว่าต้องระบาดไปอีกปีนึงเป็นอย่างน้อย ซึ่งเป็นไปตามธรรมชาติการระบาดของโรคนี้ และจะลุกลามไปทั่วโลก เท่าที่ฟังดูทางภาครัฐพยายามยืดให้ระบาดช้าๆเพื่อให้โรงพยาบาลพอรับมือกับจำนวนคนไข้ได้ เขาแนะนำให้ป้องกันตัวเองครับ

ส่วนโรค เมื่อเป็นแล้ว ร่างกายเราจะพอจำมันได้จะต้านทานมันได้ จนกระทั่งมันพัฒนาตัวเองทำให้ร้ายแรงขึ้นไปอีก ซึ่งเราก็มีโอกาสเป็นอีกแต่จะเป็นตัวใหม่แทน .........ฟังๆดูแล้ว ไม่อยากคิดอะไรมาก ทำเท่าที่พอจะทำได้ครับ สงสัยต้องหากีตาร์อีกซักตัว??? โรคนี้ติดจากบ้านฟ้านี้แหละครับ 55555
ขอบคุณครับ
09-07-2009, 18:07
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ็มาเล่าเรื่อง H1N1 ,ไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ใหม่ ครับ - by บัติ - 09-07-2009, 18:07

Forum Jump: