Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แพนด้ารำพึง..
Author Message
Guitarmania Offline
Member

Likes Given: 0
RE: แพนด้ารำพึง..
เขียนเนื้อได้ตรงใจเลยครับ ดีครับประชดประชันแบบนี้ น่าทำเป็น เดโม แล้ว เอาไปเปิดที่สวนสัตว์เชียงใหม่นะครับ คนไทยจะได้เลิกบ้าเห่อกับสัตว์ที่มาจากต่างประเทศ และก็ไม่ใช่ของเราด้วย ผมว่าน่าจะมาห่วงสัตว์ในประเทศดีกว่า โดยเฉพาะช้างไทย ที่นับวันจะยิ่งน่าสงสาร โดยเฉพาะข่าวในช่วงนี้ ส่วนไปรษณียบัตร ผมว่าเขียนให้กำลังใจช้าง พังกำไล จะดีกว่านะครับ และในส่วนของรัฐบาลควรจะให้เงินสนับสนุนการอนุรักษ์ช้างไทย มากกว่ากองทุนหมีแพนด้า อะไรประมาณนี้ (ได้ยินข่าวเรื่องตั้งกองทุน แต่ไม่ทราบรายละเอียด) เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ น้า ๆ ป้า ๆ ว่าอย่างไรครับ
25-06-2009, 08:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: แพนด้ารำพึง.. - by Guitarmania - 25-06-2009, 08:55

Forum Jump: