Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
20,000 นี่ พอจะได้กีต้าร์อะไรบ้างครับ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: 20,000 นี่ พอจะได้กีต้าร์อะไรบ้างครับ
ให้เล่นฟรีๆไม่ดีหรอกหรือครับ
แต่ก่อนพอมีราคาประมาณนั้นแต่เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้วครับ
.....ต้องขอโทษทีมิได้ตั้งใจ (เพลง...ฉันวันนี้)
(28-05-2009, 17:01)pood Wrote: ขอใช้สิทธิ์ในกรณีโดนพาดพิงหน่อยครับ

กีต้าร์ราคาสองหมื่นที่เสียงดีมีเยอะแยะไปครับ มันอยู่ที่ว่าน้า K จะพอใจเสียงระดับไหนและเอาไปใช้งานแบบไหน ถ้าเอาไปเล่นออก PA ตามร้านนี่ใช้กีต้าร์ตัวละสองหมื่นติดปรีแอมป์ดีๆกับใช้กีต้าร์ตัวละแสนเสียงก็ออกมาไม่ต่างกันหรอกครับสำหรับคนฟังเพราะเสียงมันถูกจำกัดโดยชุด PA ของร้านอยู่แล้วแต่ถ้าเอาไปเข้าห้องอัดนี่เสียงต่างกันแน่นอนครับ เมื่อไม่นานมานี้ผมให้แอ้นท์เอา Takamine ตัวละสองหมื่นไปออกรายการดนตรีที่ช่อง 11 เสียงยังออกมาดีแบบไม่น่าเชื่อครับเพราะลำโพง TV ผมมันแยกแยะรายละเอียดของเสียงใด้จำกัดครับ

เรื่องปล่อยกีต้าร์ให้ผ่อนนี่ผมไม่ทำถ้าไม่จำเป็นครับเพราะผมถือว่าผมซื้อมาเงินสดทุกตัวและผมไม่ใด้ขายเอากำไร ตอนที่เปิดบ้านมีน้าคนนึงขอผ่อนผมก็ให้แต่ตอนนี้ผ่อนหมดมาสามเดือนแล้วยังไม่มาเอากีต้าร์เลย คนในบ้านนี้น่ารักเกือบทุกคนครับแต่ที่ผ่อนๆอยู่แล้วหายไปเลยก็มีอยู่เหมือนกัน

ผมมีกีต้าร์หลายตัวครับที่ผมซื้อมาในราคาสองหมื่นกว่าตอนไปเที่ยวต่างประเทศ กีต้าร์พวกนี้ผมหวงยิ่งกว่าพวกแพงๆอีกครับเพราะผมคิดว่าถ้ามีเงินแสนนั้นจะหากีต้าร์เสียงดีๆเมื่อไหร่ก็ใด้แต่กีต้าร์ราคาสองหมื่นที่เสียงดีนั้นมันหายากกว่าเป็นสิบเท่า ที่ว่าหวงน่ะไม่ใช่จะไม่ปล่อยนะครับเพราะผมตายไปผมก็เอามันไปด้วยไม่ใด้อยู่ดี เอาไว้วันมิตติ้งจะเอาไปให้น้า K ลองแล้วกัน

น้าWEB ช่วยลงชื่อ พี่กฤษณ และน้า Mr.K ที่จะไปร่วมงาน Meeting 4 ด้วยครับ โอกาสทองของน้า มร.เค ใกล้จะมาถึงแล้ว (เก็บเงินในกระเป๋าไว้ก่อนเถอะ)
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 28-05-2009, 17:08 by povation.)
28-05-2009, 17:02
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: 20,000 นี่ พอจะได้กีต้าร์อะไรบ้างครับ - by povation - 28-05-2009, 17:02

Forum Jump: