Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มุมหนึ่ง..ในลอสแองเจลลิส
Author Message
Maew Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: มุมหนึ่ง..ในลอสแองเจลลิส
ขอบคุณครับ น้าnap
น่าสนใจมากสำหรับหนังสือของน้า ไว้ผมจะลองหาดูครับ
ไม่นึกว่า จะมีฝรั่งที่ตัดสินใจทำคล้ายๆอ.ประมวลด้วย
เคยได้ยินแต่ Art Garfunkel ที่ Walk Across America
แต่ผมเข้าใจว่า เป็นการเดินที่แตกต่างกันมาก ทั้งเป้าหมาย และการใช้ชีวิตระหว่างการเดินทาง

ส่วนเรื่องการศึกษา
ผมจบวิศวะ อุตสาหการที่จุฬาฯ ทำงานหนึ่งปี แล้วไปเรียนต่อโทที่ USC ภาค Industrial and Systems Engineering
จบโทแล้วก็ต่อเอกเลย อีก 4 ปี ภาควิชาเดียวกัน สาขา Operations Research
ไม่ได้รับทุนอะไรหรอกครับ ไปด้วยทุนพ่อแม่
หลังจากเรียนเอกไป 3-4 เทอม ได้เป็น Research Assistant ถึงมีทุนสนับสนุนจากภาควิชาบ้างนิดหน่อย
เรียนจบแล้วก็กลับเมืองไทยเลยทันที
กลับมาก็ไม่ได้ใช้ความรู้อะไรที่เรียนมาเท่าไหร่ครับ ทุกวันนี้ก็ทำงานกับที่บ้าน
ผมขออนุญาตถามน้าหม่าวด้วยนะครับ

ไม่ทราบน้าหม่าว จบด้านไหน อยู่คณะไหนเหรอครับ

เคยพูดคุยหรือเรียนกับอ.นิธิ เอียวศรีวงศ์ บ้างหรือเปล่าครับ
ผมชอบงานเขียนของ อ.นิธิ มาก ทั้งความคิด การวิเคราะห์ และการใช้ภาษา

อ.ประมวล เพ็งจันทร์ ก็เคยเป็นอาจารย์ที่มช.
น้าหม่าว พอจะรู้จักบ้างไหมครับ
" Remember happiness doesn't depend upon who you are or what you have; it depends solely on what you think. "
- Dale Carnegie
(This post was last modified: 22-05-2009, 09:58 by Maew.)
22-05-2009, 09:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มุมหนึ่ง..ในลอสแองเจลลิส - by Maew - 22-05-2009, 09:53

Forum Jump: