Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขุดรูปเก่าๆขณะกำลังเล่นกีตาร์หรือเครื่องดนตรีชนิดใดๆ...มาแบ่งปันกันดู
Author Message
oatty Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ขุดรูปเก่าๆขณะกำลังเล่นกีตาร์...มาแบ่งปันกันดู
(20-05-2009, 15:53)Kitja Wrote: หมอโอ๊ต ติด Pickup ให้ Martin HD-28V หรือเปล่าครับ

ไม่ได้ติดครับ

ตอนแรก ด้วยกระแสยุ จาก น้าต่างๆ ( รวมทั้ง น้าตัวใหญ่ ที่ชอบออกกำลังกายด้วยเอว บ้านอยู่อ่อนนุช ... ใครหว่า )
บอกว่าให้ติดเลย ให้สั่งจากโรงงานติดมาเลย

แต่ว่า ที่ลัคกี้ เค้าไม่รับสั่งให้ติดจากโรงงาน

ก็เลยไม่ได้ติดครับ อีกอย่างผมก็ไม่ได้ไปเล่นข้างนอกเลย ไม่มีแอมป์อคูสติกด้วยครับ
เลยรู้สึกว่า pickup ยังไม่จำเป็นครับ

แต่ว่า ถ้าโดนยุมากๆ นี่ก็ไม่แน่ 555

ช่วงนี้ต้องเพลาๆการใช้เงินครับ เก็บตังค์เรียนต่อ โดนด่าเยอะครับ ตั้งแต่ซื้อกีตาร์ไป
21-05-2009, 09:23
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขุดรูปเก่าๆขณะกำลังเล่นกีตาร์...มาแบ่งปันกันดู - by oatty - 21-05-2009, 09:23

Forum Jump: