Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
@@@ Acoustic Yamaha LA 18Y < all solide > ....ต้องการแลก กับ Furch OM 34 หรือ อื่นๆ
Author Message
kong_kuiii Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: @@@ Acoustic Yamaha LA 18Y < all solide > ....ต้องการแลก กับ Furch OM 34 หรือ อื่นๆ
ขออนุญาติ ดันกระทู้ นะครับ เนื่องจากว่ามีพี่ๆในบ้านฟ้า โทรมาสอบถามกันเยอะ
ว่าจะขายมั้ย ขอบอกกัยไปก่อนนะครับ ว่ายังไม่คิดจะขาย แต่ ขอลงแลกกันไว้ก่อน
หากท่านใดสนใจ มีกีต้าร์อะไรที่ อยากจะขอแลก ติดต่อกันได้เลยครับ หรือโพสไว้ก็ได้
ขอบคุณมากๆครับ

**** เพิ่มเติมข้อมูล อีกทีครับ พี่ชายผม ทำงานเป็นวิศวะกร ของ Toyata และได้ถูก ส่งไปประจำสาขา
ที่ญี่ปุ่น ไปกลับไทย บ่อยมาก จึงฝาก เขาไปให้ถามร้านเครื่องดนตรี ที่นั่น ว่า มี เจ้า LA18 วางขายบ้างรึป่าว
ได้คำตอบมาว่า รุ่น ซีรี่ย์ LA หาไม่ได้ ไม่ผลิตแล้ว และ ไม่มีคนมาฝากขายรุ่นนี้เลย แต่อาจจะเจอ ก็ ต้องหาดู
ตามเวปที่เขาประมูลกัน ครับ ทางร้านเอง ก็อยากได้ มาวางหน้าร้านเช่นกัน และคำแนะนำสุดท้าย ที่ทางร้านบอกมา
คือ ถ้ามีโอกาศ ได้ ไปฮ่องกง ให้ลองไปดูร้าน ชื่อว่า ทอมลี ครับ เพราะที่นั่น มีกีต้าร์ดีๆ เยอะ รุ่นไหนที่ว่า ยี่ปุ่นไม่มี
มักจะไปเจอที่นั่นครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ
11-05-2009, 11:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: @@@ Acoustic Yamaha LA 18Y < all solide > ....ต้องการแลก กับ Furch OM 34 หรือ อื่นๆ - by kong_kuiii - 11-05-2009, 11:33

Forum Jump: