Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถ้ามัน BUZZ เฉพาะบางโน๊ตเกิดจากอะไรครับ
Author Message
gman Offline
Senior member

Likes Given: 6
RE: ถ้ามัน BUZZ เฉพาะบางโน๊ตเกิดจากอะไรครับ
เฟร็ตมีหลายขนาดครับทั้งความกว้าง ความสูงของ crown ตลอดจนขนาดของ tang แต่สำำหรับกีตาร์โปร่ง ส่วนมากความกว้างจะเป็นแบบปานกลางครับ ลองดูของ Stewmac เป็นตัวอย่างครับ; http://www.stewmac.com/shop/Fretting_sup...twire.html

ถ้าไม่แน่ใจก็ลองปรึกษาช่างครับ เผื่อจะมีเฟร็ตหลายๆขนาดให้ลองเทียบดู จะได้ไม่ต้องสั่งซื้อเองครับ สำหรับขนาดเฟร็ตควรจะใช้เบอร์เดียวกันทั้งฟิงเกอร์บอร์ดครับ

เรื่องเสียงก็คงไม่มีปัญหาครับ ยิ่งไปกว่านั้นเฟร็ตใหม่ที่ crown โค้งได้รูป อินโทเนชั่นจะดีกว่าเฟร็ตที่สึกด้วยครับ
07-05-2009, 23:23
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถ้ามัน BUZZ เฉพาะบางโน๊ตเกิดจากอะไรครับ - by gman - 07-05-2009, 23:23

Forum Jump: