Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ Music camp นะครับ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ Music camp นะครับ
ขออนุญาตแสดงความคิดเห้นเล็กน้อยครับ Shy

โครงการที่มีความคิดริเริ่มและความตั้งใจดีๆ มักจะไม่บรรลุผลถ้าขาด PR และ Strategy ครับ

แผนการประชาสัมพันธ์ของโครงการสำคัญมาก ที่น้าหมอลูกแกะเขียนมาในตอนต้นเป็นรายละเอียดโครงการแบบชี้แจงเพื่อขออนุมัติจากผู้เกี่ยวข้อง > การเชิญชวนส่งเสริมกิจกรรมดีๆ

อาจจะต้องมีทีมกลยุทธ์ ที่วางรายละเอียดในด้านความเชื่อมั่น ความน่าเชื่อถือ ความปลอดภัย ประโยชน์ที่จะได้รับ ตลอดจนสร้างภาพลักษณ์ที่ดี ฯลฯ

ซึ่งแผนนี้อาจจะเริ่มจากการวางกลยุทธ์ง่ายๆ เพราะถ้าภาพลักษณ์ของ pilot project ออกมาดี ครั้งต่อไปอาจได้ sponsor และได้กลุ่มเป้าหมายชัดเจนมากขึ้นครับ

อาจจะเริ่มจากกำหนด goal และประเมินสถานการณ์โดยใช้ SWOT แบบง่ายๆ จะได้วางแผนรับมือกับสิ่งที่จะเกิดเอาไว้ล่วงหน้า

เดี๋ยวไปทำงานก่อนครับ ไว้กลับมาเม้าท์ต่อ Shy
(This post was last modified: 07-05-2009, 08:28 by .::.pOoH.::..)
07-05-2009, 08:26
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ Music camp นะครับ - by .::.pOoH.::. - 07-05-2009, 08:26

Forum Jump: