Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ประกาศ...พักรายการ หัทยาพาเพลิน
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: ประกาศ...พักรายการ หัทยาพาเพลิน
ถ้าใครได้ยินผมบ่นบ่อยๆ

จะได้ยินคำว่า **เมื่อไหร่ฝนจะตก **.... ฟืนผม ยิ่งเย็นยิ่งดีครับ ยิ่งชื้นยิ่งชอบ การเจ็บป่วยของคนในครอบครัว ดีกันขึ้นตามลำดับทุกคน ตอนนี้อยู่ในช่วงดูเเล ฟื้นฟู

มันเป็นเพราะไม่มีอะไรใหม่มากกว่าครับ เบื่อเสียงกีตาร์ตัวเองมาก ไปอัดใคร เล่นกับใครก็ยังไม่เจออะไรน่าตื่นเต้น ผมไม่รู้ว่า จะเอาอะไรที่น่าสนใจให้ฟังกัน

การเขียน การเล่าเรื่องเป็นงานอดิเรก เป็นการพักผ่อนที่ดีของผม การอัด เเละ ฟัง.....เป็นการทบทวน หาจุดบกพร่อง หามุมพัฒนา

ในหัทยาพาเพลิน จริงๆ เเอบบอกไว้ว่า อยากให้ทุกคน ลองสนใจ การเเสดงสด ทดลองอะไรใหม่ๆ การบันทึกที่ตัวเองเล่นไป มีประโยชน์ในการทบทวนตัวเองเสมอ

ไปช่วยฝึกเรียนร้องเพลงเองกับนักร้อง ผมยังอัดที่เรียนทั้งชั่วโมงเลยครับ

ใครมาเรียน ผมอัดที่เรียนดูการพัมนาการเรียนการสอน ดูทั้งลูกศิษย์ เเละ ตัวเอง (ตอบน้องเล็กๆๆ เปิดละนะ ตื้อกันสุด ห้องรกๆยังไม่เสร็จ เเอร์ยังไม่ติด ก็ฟิตจะเรียนกัน มากันไกลๆข้ามจังหวัดเลย เกรงใจมากๆเลยต้องรีบทำนี่หล่ะ ยังกะกรรมกร5555 ยังไม่เสร็จดี เลยเงียบๆไม่บอกใคร รู้เเล้ว อย่าบอกต่อหล่ะ พี่โน๊ตอุดมเคยบอกไว้Big Grin)

ขอบคุณทุกกำลังใจ จากพี่น้องที่น่ารักด้วยครับ

เสซ่าส์ น้ายอดจุ๊ น้ากาน น้าบู น้าเล็กๆๆ หนูมาย....(เรียกเเล้วฮาๆจัง เเมวจอมป่วนเอ้ยยยย 55555Big Grin)

เพลงพักตรงนี้ เป็นเพลงที่ผมชอบ เเละร้องเองเมื่อรู้สึกอย่างนั้น นึกไม่ถึงจะมีคนเอามาฝากผมเองเลย ต้องขอบคุณมากๆครับRolleyes
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

07-05-2009, 06:09
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ประกาศ...พักรายการ หัทยาพาเพลิน - by hattaya111 - 07-05-2009, 06:09

Forum Jump: