Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ Music camp นะครับ
Author Message
ลูกแกะ Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ Music camp นะครับ
ขอบคุณน้าโอ๋ด้วยครับ

เยาวชนจากที่ไหนก็ได้ครับ

โดย 1000 บาทเราจะดูแลจากกทม ไปแค้มป์ตลอดงานจนกลับมาส่ง กทม อีกครั้ง
เรื่องอายุอยากให้อยู่ในช่วง 15-25 ปี
ตอนนี้เรื่องสถานที่คงเป็นที่ระยอง แต่กำลังติดต่ออยู่น่ะครับ
ส่วนใหญ่ที่สอนจะเป็น สิ่งที่ staff ทำกันอยู่ เช่น อ.เป๋งเล่นแจ๊สในร้านอาหาร
เอ๊ดคอร์ดแท็บ คนนี้ก็แกะคอร์ดเพลงแกะโซโล่เขียนแท็บ โดยทำในโปรแกรมคอมพิวเตอร์ด้วย
ผมก็เรียบเรียงเพลงเล่นไปเรื่อย เพราะฉะนั้นคนที่จะไปอยากให้มีพื้นฐานดนตรีในระดับนึงอยู่แล้ว
จะพอเข้าใจว่าจะเอาดนตรีไปต่อยอดยังไง เช่น
อ.เป๋ง ใช้ดนตรีประกอบอาชีพหลักไปเลย น้องๆก็จะได้รับประการณ์ของนักดนตรีอาชีพในบ้านเรา แถมยังเรียนป.โทสถิติไปด้วย
เอ๊ด คอร์ดแท็บ ก็เป็นดนตรีประยุกต์ใช้เหมือนเป็นกิจกรรมเสริมรายได้จนพัฒนามาเป็นรายได้ที่มั่นคงในระดับนึง นี่ก็กำลังเรียนโท
ผมก็เล่นแบบทู่ซี้มาเรื่อย จนสร้างเอกลักษณ์ได้ เป็นที่รู้จักในระดับนึง โดยไม่กระทบงานหลักและการเรียน(ในสมัยเรียน) (ตอนนี้เริ่มคิดจะต่อโทแล้วครับ)

กฏข้อห้าม ก็กำลังคิดอยู่ครับ
ก็คือ เด็กอายุต่ำกว่า 20 ปีห้ามไปไหนมาไหนลำพังระหว่างที่อยู่ในแค้มป์
คนที่อายุ 20-25 ปี ไปไหนมาไหนให้บอก staff ซึ่งอันนี้ก็จะลิ้งกับจดหมายยินยอม และประกันชีวิตที่น้าๆเสนอใว้น่ะครับ
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
(This post was last modified: 05-05-2009, 13:12 by ลูกแกะ.)
05-05-2009, 13:10
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ Music camp นะครับ - by ลูกแกะ - 05-05-2009, 13:10

Forum Jump: