Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพลงของน้าบู แต่งให้บ้านสีฟ้า (ขอบคุณมากครับ)
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: เพลงของน้าบู แต่งให้บ้านสีฟ้า (ขอบคุณมากครับ)
boobyblue Wrote:ปล.อยากได้คำติบ้างครับ

นับถือ
boobyblue

ผมไม่กล้าติหรอกครับ เพราะเพลงมันดีมากอยู่แล้ว
แต่ขอเสนอแนะ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวแล้วกันนะครับ

ผมว่าเสียงร้องที่อัดมา เบาไปนิดนึงครับ มันมีระดับเสียงพอๆกับดนตรีไปหน่อย เนื้อร้องที่ไพเราะจับใจจึงไม่โดดเด่นเท่าที่ควร

ส่วนเนื้อเพลงในท่อนนี้

บ้านนี้แสนอบอุ่น
D A
มีแต่คนคุ้นเคย
D G
ได้มาพูดคุยได้มาเอื้อนเอ่ย
A D
ว่าเป็นตัวจริงเสียงจริง

และ ท่อนนี้

มาพบกันวันนี้เพื่อฝันถึงวันใหม่
EM A
มารวมร่วมหัวใจสหายมาแบ่งปัน...

ในสองท่อนนี้ผมอยากให้เป็นเสียงผู้หญิงร้องครับ

แล้วก็มาร้องประสานกันชาย-หญิง ในท่อน ฮุก ครับ
ผมว่ามันจะได้ความรู้สึกของอารมณ์ร่วมแห่งมิตรภาพ ของคนในบ้านสีฟ้ามากขึ้นครับ

นับถือในบทเพลงที่ยอดเยี่ยมครับ
san
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
11-10-2007, 16:46
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เพลงของน้าบู แต่งให้บ้านสีฟ้า (ขอบคุณมากครับ) - by san - 11-10-2007, 16:46

Forum Jump: