Thread Rating:
  • 6 Vote(s) - 3.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ??
Author Message
Tingnal Away
Posting Freak

Likes Given: 1
RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ??
>

ฝากรัก

คำร้อง/ทำนอง พระเจ้าวรวงศ์เธอพระองค์เจ้าจักรพันธ์เพ็ญศิริ จักรพันธ์

ขับร้อง บุษยา รังสี

แม้นเพียงได้สบนัยน์ตา ฉันยังประหม่าลืมกาย

สิ้นความละอาย หักใจไม่วายเพ้อชม

ดูท่าทีอาจอง เร้าใจให้หลงรักนิยม

วงสังคม ต่างชื่นชมวิญญาณ์

หรือเทพบุตรจำแลง พระพรหมท่านแสร้งแปลงมา

ท่วงทีวาจา เสน่ห์ตรึงตาเร้าใจ

ปล่อยความรักชักนำ แล้วแต่กรรมนำไป

คร่ำครวญความนัย จากดวงใจจริงเจียว

เฝ้าสงวนตัว เพื่อให้เธอคนเดียว

ไม่แลเหลียวห่วงใยใครเลย

แม้เราจะอยู่ไกลกัน ฉันคงรักมั่นยืนยง

ด้วยจิตพะวง ผูกพันซื่อตรงฝังตรึง

ยามอยู่เคียงตัวเธอ หัวใจพร่ำเพ้อเผลอคะนึง

ใจรักตรึง เฝ้ารำพึงคิดไป

หวังเธอเป็นร่มโพธิ์ทอง พิทักษ์ปกป้องปวงภัย

ร่วมรื่นหทัย หากได้ดวงใจไว้อิง

ห่วงพะวงละเมอ รักแต่เธอจริง จริง

ได้เธอพึ่งพิง มุ่งจะอิงจริงเจียว

เฝ้าสงวนตัว เพื่อให้เธอคนเดียว

ไม่แลเหลียวห่วงใยใครเลย

ล.ลิง วิ่งราว เจ้ามะคะ Big Grin
สุดท้ายก็กลับคืนสู่ธรรมชาติ
18-03-2009, 23:58
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - by Tingnal - 18-03-2009, 23:58

Forum Jump: